"น้องใหม่"รบกวนถามด้วยนะครับ ผมรู้สึกว่าผมเติมแก๊สโซฮอ 91 แล้วมันอึด กว่าผมเติม โซฮอ95...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Thong Kub, 29 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thong Kub

Thong Kub Guest

0
    0
    0
    "น้องใหม่"รบกวนถามด้วยนะครับ ผมรู้สึกว่าผมเติมแก๊สโซฮอ 91 แล้วมันอึด กว่าผมเติม โซฮอ95 หรือมันเป็นแค่ความรู้สึกของผมอ่ะครับ แต่ตอนจะขึ้นความเร็วปลยาๆมันจะใช้เวลามากกว่าเดินครับ

2. แก๊ส91อืดจิงๆครับ ใช้แก๊ส95ขึ้นไปดีกว่าครับเดียวอุปกรณ์เสียหาย ปัญหาซึม-รั่ว-ไหล จะได้ไม่ตามมาครับ

3. Thong Kub

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. อิอิอิ...เคยลอง..E20..ครับไม่อืดเลย...ตอนนี้ใช้..E85..ครับเพราะถูกกว่า...

5. Thong Kub

0
    0
    0
    ใช้ได้อยู่ หรอ ครับ อี20 มันจะไม่ปัญหา หรอครับ ต้องปรับแต่งอะไรป่าวครับ

6. ไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลยครับตอนนี้ใช้อี85มาหลายเดือนแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลย

7. จะมีบ้างก็ตอนเช้าต้องรอเครื่องร้อนก่อนนิดนึง..จากนั้นก็ปกติครับ

8. แต่ตอนอี20สตาร์ทก็ไปได้เลยครับดีกว่าตอนใช้โซฮอล91ครับ

9. อี20ผมว่าไม่อืดนะผมใช้ของ ปตท

10. ของบางจากไม่เคยลอง

11. Nokkie Nok

Nokkie Nok Guest

0
    0
    0
    ไม่ต้องติดกล่องkit เหรอค่ะ

12. Thong Kub

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ เด๋วผมจะไปลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้