ขับแล้วมีเสียงระเบิด ปั้ง! ช่วยแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย กระบะโทร๊มโทรม, 16 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าผมใช้ L200 ไซโคลนน่ะครับ ก็ที่ทำเป็น โบของCATโข่งหลัง60 ปั๊ม12 มม. เปลี่ยนฝาเป็นของ2800 แค่นี้อ่ะครับแต่ก็ใช้มาพักใหญ่แล้วใช้งานทุกวันกดบ้างเล็กน้อยเมื่อวานนี้ขับมาปกติอยู่ๆมีเสียงระเบิด ปั้ง! แล้วก็หลังจากมีเสียงระเบิดแล้วรถจะกดไม่ได้ถ้ากดจะดุดทันทีแต่จะเป็นที่เกียร์2แต่เกียร์อื่นจะไม่สะดุดแต่จะวิ่งไม่ออกเลยเหมือนบูทส์มันไม่มาอ่ะครับแต่ถ้าขับช้าๆปกติไม่เป็นอะไร รบกวนผู้ที่รู้หรือมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าเป็นที่อะไร ตอนนี้ผมจิตตกมากกับอาการนี้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าน่ะครับ

1. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    น่าจะมาจากน้ำมันไม่พออ่ะครับ รอผู้รู้ตอบอีกทีครับ

2. ขอบคุณมากน่ะครับ ยังไงก็ขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยน่ะครับ

3. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เดี๋ยวอยู่รอข้อมูลเป็นเพื่อนครับ...

4. UNSAI

1,416
    17
    38
    มีปั๊มติ๊กป่ะครับ

5. NuTTyRaY

658
    13
    0
    ข้อมูลเริ่มมาและ...

6. JOBZ CCC.

JOBZ CCC. New Member Member

95
    0
    0
    รอฟังความรู้ดีๆครับ ^^

7. ไม่มีปั๊มติ๊กน่ะครับ และขอบคุณน่ะครับกับผู้ที่ตอบและรอเป็นเพื่อนครับขอบคุณจริงๆ

8. Blue Dragon

Blue Dragon New Member Member

147
    0
    0
    ตอนนี้เวลากดแล้วบูสมันไม่ขึ้นเลยใช่มั้ยคับ...ลองดูที่ท่ออินเตอร์ซิครับว่าแตกหรือหลุดรึเปล่า
    ลองเช็คดูก่อนนะ ถ้าไม่ใช่แล้วเป็นอย่างอื่นก็คงต้องรอผู้รู้มาตอบแล้วนะคับ

9. ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ แต่ผมได้รองดูหมดแล้วครับ ไม่ว่าจะเป็นท่อหรือข้อต่อและรวมถึงINTTERด้วยครับทุกอย่างอยู่ใน
    สถาพสมบูรณ์ครบถ้วนครับพี่ หาจุดไม่เจอปวดจิตมากๆเลยครับตอนนี้ อยากแซ๊ด อยากแซ๊ด อิอิ..

10. รหัสเทพ

รหัสเทพ New Member Member

1
    0
    0
    ขับแล้วมีเสียงระเบิด

กรุณาเช็คปั้มเชื้อเพลิงดูครับปั้มมีปัญหา:)

11. JOBZ CCC.

95
    0
    0
    รอฟังบทสรุปปัญหาด้วยคนครับ ^^

12. UNSAI

1,416
    17
    38
    รถผมก็เป็นครับ ลองไปเช็คปั๊มใหม่ครับ แล้วก็ใส่ปั๊มติ๊กก็น่าจะหายครับ สาเหตุน่าจะมาจากน้ำมันที่เข้าไปเลี้ยงปั๊มไม่พออ่ะครับ

13. ครับ ขอบคุณครับเดี๋ยวผมจะรองไปเช็คปั๊มดูครับ แล้วพวกพี่มีร้านเช็คปั๊มดีๆแนะนำไหมครับช่วยแนะนำหน่อยครับ
    แล้วอีกเรื่องที่ว่าปั๊มติ๊กอะครับใช้ของอะไรได้บ้างครับ

14. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    รถผมเคยเป็น ท่ออินเตอร์หลุด ลองเช็คข้อต่อ ทางเดินอินเตอร์ดูครับ++

ถ้าไม่ใช่ก็ขับเข้าให้อู่เช็คอีกที++่

15. ขอบคุณครับ ผมจะรองเช็คดูอีกทีครับ ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกข้อมูลน่ะครับ

16. JOBZ CCC.

95
    0
    0
    ได้หรือไม่ได้ ลองบอกด้วยนะครับ ^^ ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ๆคับ

17. NuTTyRaY

658
    13
    0
    ขอบคุณด้วย...

18. โอเคครับ ได้ผลอย่างไรเดี๋ยวผมจะมาบอกครับ ขอบคุณครับ

19. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    รอฟังด้วยตนคับ ไม่เคยเจอแบบนี้

20. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    เช็คปั๊มใหม่เลยครับ..........ท่าน

21. สรุปว่า..เป็นที่ท่ออินเตอร์หลุดครับ ผมต้องขอขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะของพวกพี่ทุกๆท่านด้วยน่ะคับ ขอบคุณมากครับ.

22. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    อ่อ ท่ออินเตอร์หลุดเป็นคำตอบสุดท้าย .......คริคริ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้