สวัสดีครับพี่ๆ NV Club พอดีผมมีเรื่องสอบถามหน่อยครับ....ผมขับ Nv เป็นหัวฉีดอ่ะครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย กิตติ กรดกางกั้น, 4 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับพี่ๆ NV Club พอดีผมมีเรื่องสอบถามหน่อยครับ....ผมขับ Nv เป็นหัวฉีดอ่ะครับ แล้วมีปัญหาตรงเวลาขับไปปกติ รู้สึกว่ามันวูบๆ อ่ะครับ พอขับกลางคืนนี่ ชัดเลย ไฟหน้ามันวูบวาบพร้อมอาการวูบๆ ของรถอ่ะครับ สาเหตุมาจากอะไรบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ...

1. Lion Lin

Lion Lin Guest

0
    0
    0
    ไดชาร์จหรือแบตนี่แหละครับ ผมก็เคยเป็น

2. ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ แบตผมประมาณปีกว่าๆ ส่วนไดชาร์จนี่คงต้องไปร้านอย่างเดียวอ่ะครับ ขอบคุณมากๆ คับ

3. Lion Lin

Lion Lin Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คไฟเข้าออกดูครับ ตอนนั้นผมก็เคยเป็นตอนแรกนึกว่าแบต ไปๆมาๆเป็นที่ไดชารจ์

4. Beawki Sonjuk

Beawki Sonjuk Guest

0
    0
    0
    อันนี้ผมลองนะครับ อาจเป็นที่ไดร์ชาร์ตครับ อาจเก็บไฟไม่อยู่ และ ตอนกลางคืนต้องเปิดไฟหน้าด้วย ทำให้มันใช้ไฟมากกว่าเดิมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้