ช่วยดูให้นิดนึงครับ ผมว่าเสียงมันไม่ค่อยดีเลย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย 9847, 2 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 9847

9847 Guest

0
    0
    0
    ชุดดังนี้ครับ
    Alpine 9847
    คู่หน้า Prism SQ6
    คู่หลัง Prism 2002i

เสียงเป็นไงครับ เท่าที่ฟังรู้สึกมันน่าจะดีกว่านี้ ฟังแนว Pop Jazz Easy listening ทั่วๆไปครับ

ถ้าเปลี่ยน front อย่างเดียวจะเห็นผลมั้ยครับ ไม่อยากติดซับ เอาฟังสบายๆก็พอ หรือจะเพิ่มแอมป์ดี

มีงบซักหมื่นนิดๆ

ขอบคุณครับ

2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ลองเพิ่มเเอมป์ดูครับ ฟร้อนโอเคเเล้วครับ ว่าเเต่ หวังสูงเกินราคารึเปล่าครับ ผมเคยฟังชุดนี้ดูเสียงใช้ได้น่ะ
    หรือไม่ก็ติดมาไม่ดี

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ตอนติดตั้งได้ลองฟังมั้ยคับ ถ้าได้ลองก็น่าจะพอจับได้นะคับว่าแนวเสียงจะไปทางไหน แล้วที่ติดมามันคล้ายๆกับที่เราฟังรึเปล่า เพราะว่าถ้าฟัง Pop ธรรมดา Prism ก็โอเคในระดับนึงคับ แต่ Jazz ไปไม่ค่อยดีเท่าไหร่คับ แต่ถ้าเน้นฟังหลายๆแนว ฟังเรื่อยๆ สบายๆ ชุดนี้โอเคทีเดียวคับ

ถ้ามีงบเพิ่มอีก 1 หมื่น ผมก็แนะนำให้ไปแอมป์ 4 Ch. มาใส่คับ เสียงจะได้แน่นๆและมีมิติของเสียงมากขึ้นคับ

4. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ติดแอมป์ก็ช่วยให้เสียงดีขึ้นมาเยอะครับ รู้สึกอิ่มแน่นขึ้น ถ้าคุณชอบแนวเสียงอัลพายนะครับ แต่อย่าหวังว่าเบสมันจะเยอะเหมือนพวกฟร้อน โซนี่,ไพรโอเนี่ย

5. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    เพิ่มแอม เสียงก็อิ่มขึ้นครับ เท่าที่ดู ระบบ นี้ จะค่อนข้างออกไปทางสด อะนะครับ แนวเสียงของ ALPiNE จะประมาณนี้นะครับ ถ้าชอบ smooth ลองดู Clairion ครับ และตัว hi power ของClairion ดูจะอิ่มกว่าของ ALPiNE นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้