เกียร์ถอยหลัง...มันไม่เดิน

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย สามัญชนคนขับ Presea R-11, 1 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    R-11 ครับ
    อยากทราบว่าอาการที่พอเราใส่เกียร์ R ถอยหลังแล้ว รอบมันขึ้น แต่มันไม่ไปเองครับครับ ต้องเร่งส่งให้มัน รถถึงจะขยับ
    แต่พอเป็นเกียร์ D แล้วมันไม่เป็นครับ รอบเดินปรกติ รถขยับปรกติดี
    แบบนี้คือเกียร์ผมมีปัญหาแล้วใช่ไหมครับ หรือต้องให้เค้าเช็กอะไรก่อน ปรับอะไรได้บ้าง เพราะเพิ่งไปล้างกรองเกียร์ได้ไม่ถึง 2 อาทิตย์ อาการอย่างนี้ไม่เคยเกิดมาก่อน .....
    ขอบคุณมากครับ

1. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    น่าจะเริ่มเสียแล้วล่ะครับ

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    คลัชหมด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้