ศูนย์เชฟศรีนครินทร์ กาก มากๆ ไม่รู้จะบรรยายยังไง เอารถเข้าศูนย์...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Vasin Marko Klinpayong, 18 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ศูนย์เชฟศรีนครินทร์ กาก มากๆ ไม่รู้จะบรรยายยังไง เอารถเข้าศูนย์ แจ้งศูนย์ว่าน้ำมันเบรครั่ว แม่งเช็คระยะ 50,000 กิโและเปลี่ยนผ้าเบรคให้ พอขับกลับมาบ้าน น้ำมันเบรคยังลดลงจากกระปุกอีก พอกลับไปศูนย์อีกทีบอกน้ำมันเบรครั่วเช็คให้หน่อย ทางศูนย์บอกว่าเบรคปกติครับ อ๋อ พี่ครับพอดีเปลี่ยนผ้าเบรคแล้วลืมเติมน้ำมันเบรคให้ โอเคพอกลับมาบ้านอีกทีน้ำมันเบรคก็ยังหายอีก ที่นี้กลับไปที่ศูนย์อีกทีมันบอกว่าเดี๋ยวเช็คให้และโทรกลับมาว่าสงสัยต้องเปลี่ยนหม้อลมเบรคและปั้มบนเบรค ผมเลยถามกลับไปว่าตกลงอะไรเสียระหว่างหม้อลมเบรคหรือว่าปั้มเบรคมันตอบกลับมาว่า เดี๋ยวลองเปลี่ยนหม้อลมเบรคก่อนครับถ้าไม่หายเปลี่ยนปั้มเบรค ทั้งๆที่อาการหม้อลมรั่วก็ไม่มี เห้อไอ่สัดเอ้ยพวกมึงนี่แม่งระยำจิงๆ คราวนี้กุจะเข้าไปใช้บริการครั้งสุดท้ายจริงๆ ไม่รับผิดชอบไม่ใส่ใจลูกค้าเลยจริงๆ สุดตีน

1. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    อ่อ..... ด่าศูนย์ Chev ใน FB Bluebird Club.... ดีจริง...

2. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ไป post ด่าที่ chev. ดีกว่ามั๊ยครับ ....

3. Oath Voravat

Oath Voravat Guest

0
    0
    0
    ได้ข่าวว่า0 chev ห่วย สงสัยจะจิง แต่รถน่าใช่ อะ

4. รถนะดีครับ แต่0กะช่างโง่

5. ไม่ระบุไปเลยล่ะ ว่าจะให้ทำอะไร

6. ถ้าช่างทำแบบนี้ผมว่าใคร ๆ ก็เป็นช่างได้นะครับ....มั่วไปเรื่อย

7. ผมก้อไม่รุ้สาเหตุว่ามันรั่วตรงไหนครับพี่กล้วยเพราะไม่มีคราบน้ำมันเบรคตรงไหนเลยครับ

8. มีงี้ด้วยเปลี่ยนหม้อลมไม่หาย แล้วค่อยเปลี่ยนปั๊มเบรค แล้วงี้เปลี่ยนทั้ง2อย่างแล้วไม่หายมันจะไปเปลี่ยนไรอีกอ่ะ........55

9. Oath Voravat

Oath Voravat Guest

0
    0
    0
    รถไง มาใช้ BB ดีที่สุด!!

10. ปั้มบนรั่ว แน่นอน น้ำมันรั่วเต็มหม้อลมแล้วมั้ง

11. ออครับพี่น้อยแล้วน้ำมันเบรคมันไม่ซึมออกมาบ้างเลยนะพี่

12. ผมเลยสงสัยอะครับพี่

13. ไม่ซึมครับ มัน จะลงเข้าไปอยู่ในหม้อลม ครับ โกะ

14. มันสามารถ รั่วเข้าไป ได้ถึง 1ลิตรเลยทีเดียว แล้วมัน จะล้น ผ่านเข้าไปทาง ท่อลมช่วยเบรค เข้าไปยังท่อไอดี เข้าไปเผาไหม้ ออกมาเป็น ควันสีขาวๆครับ

15. ออออครับพี่ อย่างนี้ถ้ามันรั่วก้อต้องเปลี่ยนทั้ง2อย่างเลยสิครับพี่ทั้งปั๊มและหม้อลมเบรค

16. ถ้าปั้มมันรั่วจริงๆ น้ำมันเบรคเข้าไปในหม้อ ยางในหม้อลมก็เสียแล้วครับ ถ้าน้ำมันเบรคหายแล้วไม่เห็นรอยซึมที่ปั้มทั้งสี่ล้อ ก็อยู่ที่หม้อลมละครับ แล้วทำไมไม่เอาเข้าอู่ลุงล่ะ

17. ไม่ทันแล้วอะพี่น้อยกลัวขับไกลแล้วอันตราย วันนี้โทรไปถามค่าอะไหล่แล้ว ปั๊มและหม้อลมเบ็ดเสร็จ 14000 ไม่รวมค่าแรงอีก

18. ล่าสุดทางศูนย์แจ้งว่า เปลี่ยนหม้อลมแล้วเบรคมีอาการเบาดับ และ แอร์ไม่เย็น เหอะๆๆ สงสัยจะโดนฟันหัวแบะ

19. วาล์ว กัน กลับ ระหว่างเครื่อง กับหม้อลม เสียเปล่า เวลาเหยียบเบรค แล้ว มัน จะดึงลมในเครื่องมาใช้ ทำให้รอบเครื่องตก เลยทำให้รอบต่ำ คอมแอร์จึงไม่ทำงาน เพราะรอบปั่นไม่ถึงรอบ

20. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    One way valve... หรือแค่มันใส่กลับด้าน... ^_^

21. น่านสิพี่ เป็นไปได้

22. ล่าสุดโทรถามอาการเบาดับไม่มีแล้วครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนหม้อลมแล้ว และผมก็ถามต่อไปว่าแล้วน้ำมันเบรคหายเพราะอะไร ทางศูนย์ตอบว่า ตอนนี้ยังสรุปไม่ได้ว่าหายเพราะอะไร อ่าว งง กันไป เหอะๆ

23. Boong Bing

Boong Bing Guest

0
    0
    0
    ทิ้งไว้ที่ศูนย์เลยไม่ต้องไปเอาเเล้ว

เบาไม่ดับ เพราะมันตั้งรอบเครื่องไว้ที่1500รอบ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้