รบกวนถามครับ น้ำมันซึมออกจากฝาวาวล์ เยอะมาก และซ่อมเกียร์ เกียร์ 5...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pongsathorn Nowbassist Surapab, 15 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนถามครับ น้ำมันซึมออกจากฝาวาวล์ เยอะมาก และซ่อมเกียร์ เกียร์ 5 หลุดบวกกับมีน้ำมันออกมาจากเกียร์มหาศาล ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

1. น้ำมันเครื่องใช่มั้ยคับ ที่ซึม / ส่วนเกียร ผมเคยเป็นเหมือนกัน เข้าเชียงกงเลยคับ

2. น้ำมันเครื่องซึมมาจากฝาวาวครับ เกียร์นี่ ทำยังไงอ่ะครับ

3. น้ำมันเครื่อง เปลี่ยนซีนฝาวาลคับ แล้วทาซิลิโคลนบางๆ ส่วนเกียร์ยกลูกใหม่คับ เชียงกง

4. ยกลูกใหม่..... โอ้วววววววว ประมาณกี่บาทครับ

5. เกียร์ธรรมดาซะด้วย ไม่รู้หายากหรือปล่าว

6. ผมไม่แน่ใจราคาอะครับ หรือหาเกียคนที่เค้ายกลงก็จะได้ราคาถูกอะคับ

7. แล้วค่าเปิดฝา เปลี่ยนประเก็น เปลี่ยนซีลราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

8. ซีลฝาวาล์ว ร้อยกว่าบาท

9. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ยกเกียรลงมาดูซิลข้อเหวี้ยงตัวล่างครับ เสื้อเกียร์จะปิดอยู่ ค่าซิลแท้2xx ค่าของเหลว ค่าแรง1xxx

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ส่วนซิลฝาวาล์ว แท้ 6xx ซิล หัวเทียนสี่รู 1xx .-x4 ตัว บูทน้อต รอบฝาวาล์ว 50x10 ตัวมั้ง กาวทีเทาหลอดนึง ค่าแรงไม่น่าเกิน 500 ราคาของ sr20 นะนาว

11. ทำอู่ไหนดีพี่แจ้ค

12. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ยกเกียรลงเช๊คประเกนหน้าแปลนเกียรด้วยนะ และก็ซิลข้อเหวี่ยงฝั่งพลูเล่

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
    อู่ที่เราเจอกันล่าสุดก็ได้นาว

14. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ไม่ก้ออู่ช่างนาทก็ทำได้เช๊คคิวก่อน

15. เปิดฝาเครื่องด้วยเหรอครับ

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ฝาวาลวตัวบน

17. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เห็นว่าน้ำมันเครื่องแห้ง น่าจะอาการที่ว่าแหละ ซีลข้อเหวี่ยง ซ้าย ขวา ไหนๆก็ทำแล้วเปลี่ยนซีล หัวเพลาด้วยก้อดีนะ

18. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เกียรห้า sr หลุดยกใหม่เลย พอมีนะ สนใจหลังไมล์มา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้