ช่วยด้วยค่าาา ประตูล๊อกกกก ( T T ) <<< หายแล้วจ้า

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย saengchot, 22 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. saengchot

saengchot New Member Member

146
    2
    0
    สงสัยมานานแล้วค่ะ ว่าเขี้ยวสีดำๆ ตรงประตูด้านหลังมันคืออะไร วันนี้ก็ไปลูบๆ คลำๆ แถวประตูหลัง ก็พบว่า มันคือตัวล๊อกประตู ปัญหาก็คือ ตอนนี้พี่แหลมของม่อน ประตูหลังเปิดไม่ได้ข้างนึงค่ะ (ด้านคนขับ) อีกข้างนึง เปิดได้เฉพาะจากข้างนอกเท่านั้น !!!
    :cry::cry::cry::cry::cry::cry:
    ฮือๆ ม่อนต้องทำยังไงให้มันเหมือนเดิมอ่ะคะ ขอความช่วยเหลือหน่อยค่า:eek:

เอ หรือถ้าต้องเข้าอู่จริงๆ รบกวนแนะนำอู่ที่พี่ๆใช้บริการบ่อยๆ ให้หน่อยนะคะ ตอนนี้มีปัญหากับพี่แหลมมากๆ เลยคะ:confused:

ชิชิ งอนแล้วนะพี่แหลม :mad::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤษภาคม 2008
  2. jobsuanman

jobsuanman New Member Member

8
    0
    0
    น่าจะเป็นที่ล๊อคสำหรับกันเเด็กเปิดจากด้านในนะครับ จะสามารถเปิดได้จากข้างนอกอย่างเดียว
    แต่อีกข้างนึงที่เปิดไม่ได้เลยไม่แน่ใจแฮะ

3. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    K.jobsuanman ตอบถูกแล้วคับ เป็นที่ล๊อคประตูกันเด็กเปิดจากด้านใน จะเปิดได้เฉพาะด้านนอกอย่างเดียวเท่านั้น ลองเอามือดันขึ้น ดันลงที่ล๊อคประตู แล้วลองเปิดจากด้านในและ ด้านนอก ล๊อคอาจจะขัดกันอยู่ก็ได้ ถ้าไม่ได้ ยังไงก็คงต้องพึ่งช่างกลอน-ประตูแล้วล่ะคับ:)

4. pik_mario

pik_mario New Member Member

38
    0
    0
    555
    จายเย็นๆ สิคับพี่น้อง

5. saengchot

146
    2
    0
    ม่อนลองดันขึ้นๆ ลงๆ จากตัวล๊อกประตูหลายทีแล้วค่ะ มันก็ยังไม่หลุดจากตัวล๊อกนั่น ส่วนอีกข้าง ทำยังไงก็เปิดไมได้
    :mad:

ฮือๆ แล้วม่อนจะทำยังไงดี ไปอู่ไหนจะดี ม่อนลองถามเพื่อน เขาว่าอาจต้องแกะประตูมาดูกันเลยทีเดียว

โอ้ ไม่นะ ยังไม่อยากให้พี่แหลมโดนผ่า

ช่วยหนูด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย :cry: :cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

6. ton jzt 141

ton jzt 141 Member Member

238
    6
    18
    ไม่ผ่าหรอกครับ แต่ต้องแงะนิดหน่อยเท่านั้นเอง จายเย็นๆ ครับ รอคนเคยทำมาบอกครับ

7. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    รอคนเคยทำมาช่วยเหมือนกันครับ :p

8. oishiman

oishiman New Member Member

542
    2
    0
    ม่อนจ๋า อยุ่พระประแดงตรงไหนอะ เดียวอาทไปจัดการให้(ถ้าแวะไป)

9. เส บอม

เส บอม New Member Member

241
    1
    0
    มาอู่ตาฮูก.......เดี๋ยวผมกับตาฮูกทำให้

10. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    มีแต่คนใจดีเพียบเลย คลับเรา อิ อิ :D

11. oishiman

542
    2
    0
    อย่าแย่งกันดิ โหตาเสเนี่ย

12. เส บอม

241
    1
    0
    555555555555555555555:D:D:D:D

13. saengchot

146
    2
    0
    ช่วยด้วยค่าาา ประตูล๊อกกกก ( T T ) << หายแล้วจ้า

ขอบคุณอาท กับคุณ ตาเส และ คุณตาฮูกมากๆนะคะ เมื่อวานพี่แหลมหนูโดนหมอ "น้าเติ้ล" ผ่าเรียบโร้ยล่ะจ้า หายสนิท อิอิ :p

ขอขอบพระคุณน้าเติ้ลมากๆ ค่ะ เด๋วหาทางเลี้ยงข้าว หนึ่งมื้อแทน :D

ปล.หนึ่งเมาน้าโหดมากมายค่ะ สู้ไม่ไหว :eek: :eek: :eek:

14. ton jzt 141

ton jzt 141 Member Member

238
    6
    18
    ปล.หนึ่งเมาน้าโหดมากมายค่ะ สู้ไม่ไหว :eek: :eek: :eek:[/quote]

น่านดิครับ แค่ร่วมวงก้อเมา แว้ว

15. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    น่านดิครับ แค่ร่วมวงก้อเมา แว้ว[/QUOTE]

รอร่วมวงหนึ่งเมาครับ :p :D :D

16. oishiman

542
    2
    0
    จัดไปอย่าให้เสีย 555+

17. เส บอม

241
    1
    0
    หายแล้ว......ดีใจด้วย:D;)

18. saengchot

146
    2
    0
    ขอบคุณทุกๆ คนที่เป็นห่วงจ้า

ปล.ปล่อยกระทู้มันตกไปเห๊อะค่ะ อายเค้า :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้