รบกวนตามหน่อยครับ รถผมเกความร้อนขึ้นสูงไม่ลงเลย วิ่งไม่ถึงสิบนาทีขึ้นมาเกือบครึ่ง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พ่อ น้องมอส, 19 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนตามหน่อยครับ รถผมเกความร้อนขึ้นสูงไม่ลงเลย วิ่งไม่ถึงสิบนาทีขึ้นมาเกือบครึ่ง วิ่งอยู่ดีๆๆ รถดับ สาเหตุมันมาจากไหนครับ

1. Iceza WorldClass

Iceza WorldClass Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คหม้อน้ำดิคับ เมือ่ก่อนรถผมเคยเปน น้ำในหม้อน้ำแห้งแล้วลืมดู ไปดูแต่ในกระปุ๊กพักน้ำ สรุปน้ำไม่ดูดไปที่หม้อน้ำเลยครับ เครื่องพังเลย

2. จับท่อยางว่าร้อนเท่ากันป่าว

3. ครับ เดียวจะลองดูนะครับ เพราะน้ำที่หม้อพักผมเติมก่อนออกตลอด

4. แต่เพิ่งเป็นมา 2-3 วันนี้ครับ วิ่งนิดเดียวขึ้นเกือบครึ่งเลย

5. Iceza WorldClass

Iceza WorldClass Guest

0
    0
    0
    ลืมบอกสาเหตุตอนนั้นครับ แคร้งน้ำมันแตกรั่วออก

6. ดูก่อนว่าพัดลมติดด้วยมั้ยครับโดยเปิดแอรจะเหนเลยว่าติด

7. ชอบคุณคับพี่ เดียวรอฝนหยุดจะเช็คครับผม ตกแต่เมื่อคืนยังทำไรไม่ได้เลยครับ

8. ของผมเติมทั้งน้ำในหม้อน้ำและหม้อพัก แต่....หม้อน้ำมันตัน ขี้สนิมเยอะมาก

9. ครับ น่าจะใช้ผมน้ำกะเติมแต่ความร้อนขึ้น

10. เจอละคับพัดลมไมทำงาน

11. สายน้ำออกจากหม้อพักก็อุ่นๆวิ่งไป

12. ดับกลางทางเลยผมรอบนี้สาเหตุน่าจะ

13. มาจากความร้อนมัยคับเพราะดับมา3ที

14. พัดลมทั้งสองตัวเลยป่าวคับ

15. ท่อยางน้ำที่ออกจาก หม้อน้ำ ไปเข้าเครื่องมีบนล่าง

16. อย่าปล่อยให้ร้อนแล้วดับเองครับ มานจาพัง

17. คับพี่สองตัวเลยคับดับ3ที

18. ขอบคุนทีให้ความรู้นะคับ

19. ก่อนเปลี่ยรพัดลม. ดึงปลั้กหาสายไฟมาสองเส้นต่อตรงจากแบตดูก่อนครับ. อาจจะเปนแค่รีเลย์เสีย. ส่วนมากจะเสียไม่ค่อยพร้อมกันครับ

ขอบคุนคับจะลองซ่อมดูก่อนคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้