ขอความรู้เรื่องติดฟิล์มกันความร้อนด้วยค่ะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nickie-junior, 21 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nickie-junior

nickie-junior Guest

0
    0
    0
    ใช้ NV Wingroad แบบมีหลังคาตรงกระบะหลังอยู่ค่ะ แล้วอยากเปลี่ยนฟิล์มใหม่ เพราะอันเก่ามันหมด
    อายุขัยแล้ว ตอนแรกตั้งใจว่าจะติดฟิล์มปรอท แต่เพื่อนบอกว่าเดี๋ยวโดนพี่หัวปิงปองเรียกบ่อย
    เลยอยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าติดแบบไหนและยี่ห้อไหนดี เอาราคากลางๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ของ Hi - Cool แบบกันความร้อนและ UV รอบคัน+หน้าเต็มประมาณ 2500 ครับ:D

3. nickie-junior

nickie-junior New Member Member

163
    34
    0
    ขอบคุณมั่กๆค่ะ แล้วมีรับประกันเหมือน Lamina ด้วยอ่ะป่าวคะ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อะ วิงโรส ประมาณ 3,500.-นะครับ (รวมหลังคา)
    สามบานหน้า Hicool ที่เหลือซันโปร......(ถ้าแพงกว่านี้ อย่าไปทำครับ)

Lamina อันนี้แพงหน่อย
    สามบานหน้า Lamina ที่เหลือ Hicool ก็น่าสนครับ ประมาณ ไม่เกิน 5,000

หรือไม่ก็สลับกันอะครับ แล้วแต่ งบประมาณ
    ของผมก็หมดสภาพและ ว่าโบนัสออกจะไปเปลี่ยนเหมือนกัน อิอิอิ:D

ความคิดของผมนะครับ
    เกรดดีสุดระดับรถราคาแพง ถ้าไม่ซีเรียส เรื่องราคา ก็ Lamina ครับ
    ลองมาก็ Hicool
    ลองมาก็ Sunpro ....

อยากแนะนำ นะครับ ถ้าหลังคาหลังไม่ได้ ให้ คนโดยสารนะ เอา ถูกสุดครับ เซพดี
    มาเน้น สามบานหน้าครับ บานหน้าเอาแค่ 40% นะครับ (กลางคืนขับยากส์ถ้ามืดมากไปยิ่งฝนตกนะอันตรายมาก)
    และก็ กระจก Cab เอาดีๆไปเลยครับ ..

อ่อ ลืมหาร้านที่เค๊ารับประกัน หลังการขายด้วยนะครับ เผื่อ มันมีฟองอากาศ ......

จบข่าว:D

nickie-junior ถูกใจสิ่งนี้
  5. nickie-junior

nickie-junior New Member Member

163
    34
    0
    ขอบคุณค่ะ คุณแจ๊ค
    เดี๋ยวไปหาร้านก่อน หากมีร้านไหนที่ทำเนียนๆ
    ช่วยแนะนำด้วยนะค้าบ

:):D:D:)

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ร้านแนะนำ ไม่มีอะครับ ต้องลองหาตาม กระทู้ ซื้อขายเอาอะครับ
    ไม่แนะนำแบบเจาะจงร้านอะครับ ร้านไหนก็ได้ครับ...ราคาไม่หนีกันมาก ...

http://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=9

โทรเช๊ค ราคาเค๊าก่อนได้นะครับ ... ถ้าถูกใจก็บอกต่อๆกันบ้างนะครับ อิอิ ผมรอตังอยู่ อิอิอยากเปลี่ยนแล้ว :D:D

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แนะนำ hi coll เหมือนกันครับ ราคาใช้ได้เลย ประกันก็มีเหมือนกันครับ
    รามิน่าเด๋วนี้ก็ไม่แพงนะครับผมก็กะลังจะไปติดอยู่พอดีเลยครับโทรเรียกมาติดที่บ้านเลยไม่แพงด้วยครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  8. nickie-junior

163
    34
    0
    เมื่อกี้ลองโทรไปถามราคามา 2 ร้าน (รามอิทรากระจกรถยนต์ กม.4 กับ
    ร้านบิวตี้ฟิล์ม ใกล้วัดลาดพร้าว) ราคาเท่ากันเลย :cry::cry::confused:

Hi Cool / Solar Pro
    รวมบานหน้าและบานหลัง Carryboy 4,500 บาท

Lamina
    รวมบานหน้าและบานหลัง Carryboy 5 ,500 บาท

ใครมีร้านไหนติดถูกกว่านี้มั้ยค้าบบบบ
    ช่วยเล่าสู่กันฟังหน่อยจ้า

9. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามคุณแจ๊คครับผม

10. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    แล้วแบบ cap ไม่มีหลังคาเท่าไหร่ครับ (ถามเผื่อข้าน้อยด้วย)

11. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    อยากติด 3 บานหน้าอยู่เหมือนกันครับ ใครพอจะรู้ราคา 3 บานหน้าของ Lamina บ้างครับ

12. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    2500 มั้งครับ

13. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    หน้า ซื้อ-ขาย ของทาง racing web มีมากมายหลายเจ้าเลยครับ...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้