รบกวนผู้รู้ถามเรื่องปั๊มเพาเวอร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย hodo_ebola, 23 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hodo_ebola

hodo_ebola New Member Member

1,034
    0
    0
    อาการมีอยู่ว่ามันมีน้ำมันซึมออกมาตรงช่วงสายที่ปั๊มต่อเข้ากับกระปุกน้ำมันเพาเวอร์
    แต่ก็ทนใช้มาสักพักก็มีอาการตอนเช้าพอติดเครื่องรถมันจะมีเสียงดังออกมาตรงปั๊มเพาเวอร์ดังวีดๆ
    เเล้วเวลาหักพวงมาลัยก็จะดังฟีดๆตามที่เราหมุนพวงมาลัยแต่พอขับไปสักพักอาการเสียงดังจะหายไปครับ
    ผมก็เลยเข้าไปที่ร้านดูเค้าบอกว่าสายที่ต่อระหว่างปั๊มกับกระปุกมันหลวมก็เลยเปลี่ยนสายใหม่แต่พอใช้สัก2วันก็เหมือนเดิม
    ไม่รู้ปั๊มเพาเวอร์จะเสียแล้วป่าวรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับว่าอาการแบบนี้เสียแล้วหรือป่าวครับ
    แล้วถ้าเสียเปลี่ยนปั๊มใหม่หรือหาปั๊มตามเชียงกงอันไหนจะคุ้มกว่ากันครับ
    ใครมีประสพการช่วยด้วยครับ:cry::cry::cry::cry:

2. hodo_ebola

1,034
    0
    0
    ชาวปากเกร็ดแก๊งมีร้านแนะนำมั่งมั๊ยครับ

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ปั้ ม เ พ า เ ว อ ร์ ส า ม า ร ถ ซ่ อ ม ไ ด้ คั บ ผ ม เ อ ง ก็

เ พิ่ ง ซ่ อ ม ม า ไ ม่ น า น คั บ ซ่ อ ม ที่ 0 ไ ด้ เ ล ย คั บ

4. hodo_ebola

1,034
    0
    0
    ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับแล้วไปทำที่0ไหนมาครับ
    ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    พั น ต้ น ๆ เ อ ง คั บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้