ตั้งวาวล์

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย oat10952, 22 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oat10952

oat10952 New Member Member

5
    1
    0
    คลิกใช้ฟิลเลอร์เกจเบอร์อะไรตั้งไอดีเเละเบอร์อะไรตั้งไอเสียครับ:D

เซียนกบ ถูกใจสิ่งนี้
  2. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    โหจะตั้งวาล์วเองเลยหรอ เก่งจังเลย ว่างๆตั้งให้ผมบ้างนะ

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เข้า 0 ดีกว่า ครับเขามีเครื่องมือทดสอบ
    อะไหร่พร้อมเปลี่ยน

4. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ใช่ครับเข้า 0 เถอะครับตั้งวาวล์ต้องใช่เวลาครับ

5. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    งุงิ ทำ ไง สอน มั่ง งิ เพราะ เทอร์ ต้อง เรียน เครื่อง ยน เล็ก งิ
    ( อาจานโคดโหดเลยอ่ะ ครับเพ่)

6. เซียนกบ

เซียนกบ New Member Member

498
    3
    0
    เข้า 0 ดีกว่าครับ

7. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ผลเป็นไงบ้างครับ รายงานตัวหน่อยครับผม

8. Project_L

873
    8
    0
    - - เรียนตั้วาว มา ง่าย ก่า ที่คิด อีก - -
    เหอๆ ลอง ตั้งเอง แล้ว ใช้ คาวมรู้สึก ระยะ ห่างจิครับเหอๆ
    หรือไม่ก็ตั้ง แบบ 0 เดิมๆ ออก ใหม่ เลยเห็นช่างผม บอกมาว่า
    ระยะเดิมๆ จากโรงงาน คือ ไอดี 1.0 ไอเสีย 1.5

ปล.ไม่แน่ใจนะงิ ว่า จากโรงงานหรือ ค่า มาตฐานฟังมาไม่เกือบหมด -*-
    ปล2. ขุดดดดดดดดดดดดดดดดดด

9. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    บอกแล้วว่าง่ายไม่เชื่อ

10. Project_L

873
    8
    0
    พี่เก่ง บอกใครอ่ะ

11. jz_gte_3

jz_gte_3 New Member Member

83
    0
    0
    เอาให้ลูกสูบอัดสุด ไอดีกำลังจะเปิด ไอเสียกำลังจะปิด วาล์ว 2 ตัวขยับได้ ก็ตั้งไปสิทีนี้ ชอบเบอร์อะไร

ลูกสูบอยู่ศูนย์ตายบน โดยถอดหัวเทียนออก แล้วหาไม้จิ้มไว้ในรูแล้วหมุนข้อเหวี่ยงให้ดันไม้ขึ้นสุด
    จะมีจังหวะเดียวที่ วาล์ว 2 ตัวขยับได้ครับ งงไหมครับ

12. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    เคยตั้งแต่ของดรีมอ่ะนะ ก็...ต้องให้ลูกสูบ อยู่ตำแหน่งโอเวอร์แลบ หรืออัดสุดก็ได้ แบบว่า วาล์วปิดหมด
    แล้วก็ใช้ประแจตั้งวาล์ว ขันวาล์วไอดีเข้าให้สุด แล้วขันออกทีละ 90องศา จนมันเริ่มขยับได้ แล้วขันเข้า 90 องศา ให้มันนิ่งสนิท
    ส่วนไอเสียก็ ขันเข้าให้สุดเหมือนกัน แล้วขันออกทีละ 90องศา จนมันเริ่มขยับได้ แล้วก็หยุด...

น่าจะจำไม่ผิดนะ - -a มันต้องมีสักวาล์ว ที่ขยับได้นิดนึง

13. Project_L

873
    8
    0
    - - การ ตั้ง วาว มัน ก็ เหมือน กัน ทุก คัน ไม่ใช่ เหรอครับ

14. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    น่าจะเหมือนกันครับ อาจารย์ผมมันบอกว่า วาล์วไอเสียต้องตั้งให้ขยับได้นิดนึง เพราะมันร้อนกว่าวาล์วไอดี
    แต่คลิก รอบมันจัดกว่ารถทั่วไป เลยไม่รู้ว่าระยะห่าง จะเท่ากันป่าว
    พวกดรีม เวฟ ถ้าห่างไป มันจะดัง แก๊กๆๆๆๆๆๆ แต่คลิกไม่รู้ว่าจะได้ยินป่าว เครื่องมันปิดมิดชิด...
    เข้าศูนย์แน่นอนสุดครับ ได้สเปคเดิมออกมาเลย

15. jz_gte_3

jz_gte_3 New Member Member

83
    0
    0
    จัดไป แคมเดิม 0.25 IN+EX วิ่งสัดดดดดดดดดดด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้