งานเข้าครับ มีน้ำหยดมาจากใต้เครื่อง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ปลาคราบ, 9 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    :( งานเข้าครับ

มีน้ำหยดมาจากใต้เครื่องครับ

ไม่แน่ใจว่าเป็นอะไรครับ

ผู้รู้บอกทีครับ

ไม่แน่ใจว่าปะแกงหรือเปล่าว:cry:

2. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ต้องดูว่ามันหยดมาจากตรงไหน ของผมมันหยดจากขาคอมแอร์เป็นเพราะซิลคอหน้า ถ้าหยดใต้อ่างเครื่องนั้นเป็นเพราะประเกนอ่างเครื่อง

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ไฟฉาย ไล่เช็คหาจุดที่น้ำไหลออกมาครับ

ที่เคยเป็น

- ปั๊มน้ำรั่ว

- ยางอุดท่อระบบน้ำระบายความร้อนเครื่องยนต์รั่ว

- ท่อระบายน้ำแอร์หลุด

ลองดูครับ...:)

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ตามพี่ๆ ข้างบนเลยครับ

แต่ check ท่อ น้ำ หลังเครื่อง ก่อน เลย ... มี ท่อ เล็กๆ ประมาณ 7 เส้น ท่อ ใหญ่ อีก เส้น วิ่งเข้า ท่อ เหล็ก ด้านหลังเครื่อง ถ้า ใส่ น้ำ หล่อ เย็น จะดูง่ายครับ ว่า รั่ว จาก เส้น ไหน :D
    .. (เครื่องหัวฉีดนะ)

เป็นท่อ น้ำ พาความร้อนไปเลี้ยง ระบบดูดอากาศครับ .. และส่วนต่างๆ

:D:D:D

5. ปลาคราบ

267
    20
    0
    ขอบคุณครับ

แต่มีข้อมูลเพิ่มเติมครับ

คือว่า น้ำในที่พักหม้อน้ำจะลดลงด้วยครับ

ส่วนที่แนะนำไว้จะเข้าไปตรวจสอบก่อนครับ

และจะรายงานให้ทราบเป็นระยะๆ ครับ

ขอบคุณครับ

6. ปลาคราบ

267
    20
    0
    ไปดูมาแล้วครับ

พบแล้วว่าอยู่ที่ใหนครับ

รั่วมาจากปะเกงปั้มน้ำครับ

มีอาการซึมๆออกมา ไม่มากครับ

ต้องนี้คงต้องหมั่นเติมน้ำไปก่อนครับ เพราะผึ่งไปทำเบรคมาเมื่อต้นเดือน

ผ.บ.ท.บ. ยังไม่อนุมัติครับต้องทิ้งระยะก่อนครับ

แต่ขอบคุณครับที่แนะนำมาให้ครับ

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อันตรายนะพี่ปลาคร้าบ บอก ผบ.ที่บ้านด้วย ถ้ามันแตกหรือเป็นอะไรกลางทางจะไม่ดีนะพี่ ตัวไม่กี่บาทหรอกครับ
    เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายนะครับ สิบอกให่

8. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    มาเก็บข้อมูล...

9. num _nissannv

num _nissannv New Member Member

181
    8
    0
    ตามพี่ เสือเหลือง @ บางปะกง เลยคับ

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เปลี่ยนเลยครับไม่แพง
    ของใหม่ งานพี่ยุ่นเลยครับ
    ราคาพันกว่าบาทครับ
    ส่วนเชียงกง 1000 เดียวครับ
    รีบเปลี่ยนเลยนะครับเด๋วงานเข้าเรื่องใหญ่ ค่าแรงไม่เกิน 300 ครับ

11. NV_Pom

NV_Pom New Member Member

52
    0
    0
    ถ้ามีปัญหา อย่าปล่อยไว้นานครับ เพราะมันจะพาอย่างอื่นเสียไปด้วย

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    จิงจิงเด้อสิบอกให่

13. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ปั๊มน้ำประมาณ 800(ของใหม่OEM) +ต่าแรง+น้ำยาหม้อน้ำไม่เกิน 1400

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้