ล้างตู้แอร์กันบ้างนะ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย coupe4wd, 30 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เพิ่งไปล้างมาอ่ะ...เห็นแล้วสยองเลย

2. ooTToo

ooTToo New Member Member

73
    1
    0
    สะอาดเลยคับ ....... ก่อนล้างอาการเป็นงัยบ้างคับและหลังล้างแล้ว อาการเป็นงัยบ้างคับ และราคาล่ะคับ :D:D

3. coupe4wd

872
    18
    0
    **
    รู้สึกว่า เปิดพัดลมที่เบอร์ 2 แล้วมันก็ยังไม่เย็นเหมือนเมื่อก่อน มีเสียงอู้ๆๆทางตู้แอร์
    พอดีเอารถอีกคันไปซ่อมคอมแอร์น่ะ จังหวะอยู่ว่างๆเลยให้ที่ร้านล้างตู้ให้หน่อย
    ใช้เวลาล้างตู้+เติมน้ำยาไปประมาณ 40 นาที ราคา 900 บาทคับ :D

ตอนนี้ลมแรงดีเปิดเบอร์ 1ก็พอแล้ว

ช่างบอกว่า ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นราคาอาจสูงขึ้นไปบ้าง ขึ้นอยู่กับความยาก-ง่ายในการถอดประกอบน่ะ...

4. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    เยี่ยมเลยครับ

5. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    แจ่มเลย

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    น่าจะหาตู้นองแบบมีช่องฟิวเตอร์ แระก็หาฟิวเตอร์มาใส่ ด้วยน่ะครับ รับรอง สอาด

7. ooTToo

ooTToo New Member Member

73
    1
    0

ขอบคุณครับ ..... พอดีเคยให้ที่ ศูนย์ล้างให้ โดยไม่ถอดตู้ โดนไปประมาณ เกือบ 2000 ผมว่ามันก้อไม่ต่างกับตอนยังไม่ล้าง เลย

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไปล้างมาเเพงป่าวครับ

9. coupe4wd

872
    18
    0
    ถามราคาตอนแรกช่างบอกที่ 1200 ต่อแล้วเหลือ 900 คับ
    ล้างเสร็จให้เพิ่ม(ทิป)ไป 100
    กลับบ้านอยากไปเอา 100 นั้นคืนเพราะแอร์มันมีกลิ่นแฟ๊บอ่ะ..
    (เลยไม่อยากบอกว่าไปทำที่ไหนมา) :D

10. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    ใช่ครับ...

ของผมเปลี่ยนตู้แอร์ มือ 2 ของนอกมา ผ่านมา 2 ปี นึกว่าตู้แอร์จะสกปรกมากแล้ว

เลยถอดฟิวเตอร์ออกมาดู ตัวฟิวเตอร์ สกปรกพอควร แต่ตัวคอยล์เย็นในตู้ยังสะอาดเอี่ยมอยู่เลยครับ...

เลยจัดการเปลี่ยนฟิวเตอร์ซะ.... (ฟิวเตอร์นี้จะช่วยในการกรองกลิ่นได้ด้วย)
    :cool:

11. coupe4wd

872
    18
    0
    เปลี่ยนเป็นตู้แอร์แบบมีฟิลเตอร์มันยากไหมคับ แล้วตู้มันราคาประมาณเท่าไร?
    ขอคำแนะนำหน่อยคับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้