ช่วงนี้รถหายกันบ่อยจัง ล๊อครถอย่างไรไม่ให้รถหายดีคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย coupe4wd, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ขอทราบความเห็นจากผู้ที่มีประสบการณ์ หรือ มีความคิดใหม่ๆหน่อยคับ
    รีโมทกันขโมย / ล๊อคเกียร์ / ล็อคพวงมาลัย หรือ ล๊อคล้อ
    เห็นบางคนซ่อนสวิทช์ / ย้ายสายไฟก็มี...
    หรืออย่างน้อยนี่จะช่วยถ่วงเวลาให้กับหัวขโมย จนเลิกคิดขโมยรถเราไปเลย
    :D

2. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    เสียวเหมือนกัน คราวแล้วจอดห้าง ยังโดนขโมย ตะกั่วถ่วงล้อ กับ จุ๊บปิดที่เติมลมยางอ่ะ เซ็งเลย

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมอยากได้พวกล็อค3ชั้น ล็อคเทค หรือไม่ก้อพวกแครี่บอยล็อค3ชั้น ไม่เข้าว่าทำไมรุ่นเก่าๆเค้าถึงไม่ทำขายคับ ไปถามแล้วเค้าบอกว่ารุ่น ตาโตไม่มีขายคับ

4. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    ต่อสวิทช์ตัดปั๊มสติก แล้วซ่อนไว้ในจุดที่คิดว่าโจรมองไม่เห็น เวลาจอดรถก็เปิดสวิทช์ให้มันตัดน้ำมัน
    ตอนผมซื้อรถมา เจ้าของเก่าเค้าต่อไว้ครับ แต่ผมไม่เคยใช้เลยเอาออกไปแล้ว

5. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    สำหรับผมพยายามจอดในที่คนเยอะๆ จอดในห้างก็เอาบัตรจอดรถติดตัวไปด้วย แล้วก็พวกเครื่อง
    ป้องกันอยากติดไรติดเลยครับอย่างน้อยถ่วงเวลาได้แล้วก็สบายใจเรา(ไม่สบายกระเป๋า)

6. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    คอพวงมาลัยถอดได้ (อยากได้เหมือนกัน)

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ทำรถให้โทรมๆเข้าไว้ โจรจะได้ไม่สนใจ:D:D

8. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้