รถตู้อยากเปลี่ยนเครื่องขอคำชี้แนะ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย koh, 22 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. koh

koh New Member Member

3
    0
    0
    ผมอยากเปลี่ยนเครื่องแล้วตีดแก๊สขอคำชี้แนะ(ตู้ตัวใหม่)

2. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    2j แน่นอนคับ เครื่องถูกวางง่าย

3. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    ตามนั้นเลยคับ ห้องเครื่องกว้างกว่าตัวตาเพชร วางอาไร ก้อได้ แล้วแต่งบประมาณ ที่เราจาเลือก อ่ะคับ

4. koh

3
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยชี้แนะ แล้วเครื่อง 1UZน่าสนใจมั้ยครับ

5. koh

3
    0
    0
    แล้วมีเครื่องอีกกี่ตัวที่น่าสนใจ

6. BuddyJz

BuddyJz New Member Member

301
    1
    0
    2jz ครับอะไหล่หาง่าย
    ไล่เฟืองเอาถ้าไม่วิ่ง

ผมใช้ Buddy 1J ฝาดำเกียออโต้พึ่งวางเสร็จ
    ทุกอย่างโอเคยกเว้นความร้อน:cry:

7. บัง114

บัง114 New Member Member

4
    0
    0
    3S เครื่องขับหลัง 2000CC 4สูบ ครับ เพื่อนวางในหัวจรวดหลังคาเตี้ย ใช้เกียร์เดิม วิ่งดีครับ ไม่กินพื้นที่

8. mayuct

941
    4
    0
    ไม่งั้นก็เครื่องของ vanjury อ่ะคับ แต่ผมจำรหัสไม่ได้ แต่ราคาเครื่องก็คงสูงอ่ะคับ

9. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    ของผมใกล้และ สองเจ

10. san leo

760
    2
    0
    ตาแชมป์หาเรื่องวางเครื่องป่าว

11. urvan

423
    0
    0
    ป่าวคับ ไม่เคยอยากจะหาเรื่องจะเปลี่ยนเลย แต่สถานการณ์ตอนนี้ ไม่ไหวคับ ขับยังกดแค่ 90 เอง แล้วต้องวิ่งนร.อีก ไม่รู้จะเป็นไงต่อไป สงสรผู้ปกครองเด็ก อย่างที่พี่บอก ติดก่อนประหยัดก่อน นั่นแหละคับ

12. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ไปทำไรมาวิ่งได้แค่นั้นรถยังใหม่อยู่แท้ๆ

13. mayuct

941
    4
    0
    มันไม่ได้ทำไรมาหรอกป๋า แต่น้ำมันแพง บาทาก็เลยจ่ายกำลังไปยังคันเร่งแค่นั้น 555+

14. san leo

760
    2
    0
    555555.....ติดก่องประหยัดก่อง..........ผมไม่เน้น แรงแล้วตอนนี้ เอาประหยัด
    ถ้าวันไหนอยากแซดดดดดดดดดด.................................เอาอีคันเหลือง ออกมาแซดดดดดดดดดดดดดดดด

15. mayuct

941
    4
    0
    เออ สันเหงลงขายไว้คัน1ม่ะช่ายหรอ ยังอยู่ป่ะสวยด้วยน่าสนๆ

16. san leo

760
    2
    0
    อ่า....คันไหนหว่า..................ยังไม่ได้ลงเลย

17. mayuct

941
    4
    0
    เคยเหงลงไว้นานแหละ จำม่ะได้อ่ะ

18. san leo

760
    2
    0
    เหอๆ นานเหมือนกันตัวผมก้อจำไม่ได้แระ....
    มีอีโว 3 สนใจป่ะ ขาย 250000 มีซันลูป โรบาร์ สีขาว เนียนๆ เลย....ทำอู่ อ.ไฝ่

19. san leo

760
    2
    0
    เอามาให้ดูเล่นๆ....ตดปุ้งปั้ง...อิอิ

20. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ^^ เอามาติดแก๊สได้ป่าว แล้วขับ 4 หรือขับ 2 อะสัน น่าสน
    เมื่อวานยังคุยกับ ซ้อ อยู่เลย ว่าจะหาอีกคันติดแก๊ส ดีเซลจะ 40 แล้ว

21. mayuct

941
    4
    0
    จัดแนนได้เท่าไรสัน น่าสนเช็คให้ที

22. san leo

760
    2
    0

ขับ 4 คับ ป๋า เปงรถปี96 ปีสุดท้ายของ อีคาร์ ซื้อ หัว+ท้าย อีโว3 มา เกือบ 200000 เจ้าของบอกมา เอามาใส่ ซันลูป+โรบาร์ จดทะเบียนถูกต้องตามกฎหมาย รถซื้อมาใช้คนเดียวป้ายแดง(น่าจาใช่) วันนั้นเขาเอาเล่มมาให้ดู ออฟชั่นเพียบรถสภาพเนียน เท่าที่ดู ไม่มีผุ แล้วก้อ ไม่มีน้ำมันเยิ้ม
    รถใช้งานทุกวัน วิ่งหาลูกค้า พอดีเปงพี่ที่บริษัทผมอ่ะ ....มีเครื่องเสียงติดมา แสนกว่าบาท แต่เขาไม่ให้น่ะ....อิอิ

23. san leo

760
    2
    0
    ส่วนแก็ซ ติดได้คับ แต่แนะนำให้ใช้ หัวฉีดน่ะ เพราะมันวิ่งได้เนียนเลยหล่ะ.....
    จิงๆ แล้วคันเนี้ย ตอนแรกผมว่าจาขายคันผมแล้วไปเอา แต่ที่นี่ ผมไม่อยากขาย คันผม เพราะไม่ได้ราคา ขายเต็นคงไม่เกิน 100000-120000 หรอก ก้อเลย ตัดใจ.......แต่ถ้าขายได้ราคา ก้อไม่แน่น่ะอาจเอาไปติดแก็ส แล้วใช้เอง....
    ..จัดไฟแนนท์ ที่ถามเขาให้ตามปีรถ เปงอีคาร์ อ่ะ ได้ประมาณ 150000

24. mayuct

941
    4
    0
    หาดาวร์อีกแสน1 0.0 น่าสนใจแต่ไม่รู้ ผบ.ทบ. จะอนุมัติใหม่เดี๋ยวยื่นยัติก่องน่ะ อิอิ

25. urvan

423
    0
    0
    เมไม่สน เซฟิโร่ บบ้างหรอ ราคานี้เหมือนกัน แต่งมาครบเลย อิอิ

26. mayuct

941
    4
    0
    -*-

27. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ

พี่เมย์มีเสาอากาศติดหลังคาของJazz หรือ Vios ไหมครับ พร้อมสายเข้าวิทยุอ่ะครับ

พอดีเพื่อนที่Dihatsuclubจาเอาไปติดมิร่าอ่ะครับ

(มันบอกขอเช็คราคาก่อนอ่ะครับ)

28. mayuct

941
    4
    0
    มีแต่เสาสั้นอ่ะครับ ถ้าจะเอาแบบมีสายด้วยมันมีแต่เป็นแบบออโต้อ่ะครับ แต่เสสั้นนิ มีแต่เสาน่ะครับไม่มีฐาน สำหรับรถพวกเสายาวๆแล้วอยากได้เสาสั้นๆอ่ะ

29. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    มันจาเอาฐานอ่ะครับ

30. mayuct

941
    4
    0
    ฐานไม่มีอ่ะจ้า วันนี้เข้าไปเช็คให้แล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้