แนะนำเรื่องช่วงล่าง

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย tura, 19 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tura

tura New Member Member

4
    0
    0
    :) ช่วงล่างตอนนี้วิ่งแล้ว เวลาเบลคอ่ะ พวงมาลัยสั่น ล้อหน้าสั่น แบบว่าเจ้าเข้า
    จะทำช่วงล่างใหม่ต้อง ใช้งบเท่าไรอ่ะ ไม่เอาแบบเวอร์

2. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    ผมว่าเช็คก่อนดีกว่าคับว่าอะไรเสีย แล้วเอาอะไหล่มาลงถามค่าตัวได้คับ

3. tura

4
    0
    0
    +ต่ออีกนิด ลิ้นหน้าที่ใส่ๆๆกันของไรถึงจะดีสุดๆๆ

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ส่วนใหญ่เวลาเบรคแล้วสั่น ปัญหามาจากเรื่องจานเบรคคดมากกว่าเรื่องของช่วงล่างนะครับ ลองเช็คเรื่องจานเบรคดูก่อนนะครับ ถ้าเป็นช่วงล่าง มักมีเสียงด้วยเวลาสะเทือน หรือตกหลุม

5. ตามข้างบนเรยครับ
    ลองเช็คจานเบรคดูก่อน
    ถ้าสั่นที่ช่วงล่างมันจะวิ่งแล้วสั่นในช่วงความเร็วใดความเร็วหนึ่ง
    ไม่ก็ยิ่งเร็วยิ่งสั่นมากกว่า ไม่ก็ตกหลุม ลงคอสะพาน รวมถึงเสียงก๊อกแก๊ก กุกๆประมาณนี้

ลิ้นหน้าแล้วแต่แนวแต่งโดยรวมนะ สปูนก็เตี้ยกว่ามูเก้น หรือเป็นลิ้นพลาสติกตัวนอก
    หรือเคยเห็นแปลงลิ้นไทพ์อาร์ รวมถึงช่อง(สปอตไลท์)ของek มาก็โอนะ

6. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ตามนั้น

7. tura

4
    0
    0
    ขอบคุณคำแนะนำด้วยจครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้