อยากทำสีอะครับแนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย อุลตร้าแมน, 22 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    คือว่าผมใช้ Eg คันี้มา 4 ปีแล้วอะครับรู้สึกว่าสีมันเริ่มแย่แล้วเลยอยากจะทำสีใหม่อะพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับทำสีอะไรดีครับสีเดิมสีขาวครับหรือจะทำสีขาวเหมือนเดิมดีอะครับแนะนำหน่อยครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนสีต่างจากเดิมต้องทำสีห้องเครื่องด้วยหรือปล่าวรวมทั้งภายในฝาท้ายและขอบประตูด้านใน มันจะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้น
    ถ้าทำสีเดิม บางอย่างอาจจะไม่ต้องพ่นใหม่ แล้วแต่ชอบครับ

3. สีเดิม ไม่ต้องแจ้งเปลี่ยนสี ไม่ต้องรื้อภายใน(รื้อบ่อยๆแล้วมันจะไม่แน่นอ่ะ)
    ลองตัดสินใจดูครับ สีเดิมแต่เปลี่ยนเบอร์สีก็โอเคนะ จะได้รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงบ้าง

4. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    สีขาวแบบไหนสวยๆอะครับ

อยากจะทำสีขาวแบเดิมครับแต่ไม่รู้เบอร์สีอะครับและเบอร์สีขาวมีกี่แบครับเวลาไปทำจะได้บอกช่างถูกอะครับพอดีอยู่ต่างจังหวัดอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้