ผมอยากทำโบ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย อยากแรงๆๆๆ, 21 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมอยากทำโบคับรถผมisuzuแวนแกนแอดแรนเจอร์ที่ไทยรุ่งทำอ่ะคับ น่ะจะโฉมมังก่อนทองน่ะ

เครื่องก็3000cc

ผมอยากรู้ว่าถ้าทำเทอร์โบ อยากรู้ว่าทำเทอร์โบแล้วช่วยอะไรได้บ้างคับ

ความแรงผมว่าต้องแรงอยู่แล้วแล้วผมจะกินน้ำมันกว่าเดิมไหมคับ

ผมอยู่แถวโชคชัย4อะคับมีร้านที่รับทำเทอร์โบไหมคับ

1. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    เข้ามาช่วยอัพให้ครับ

2. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อย่างแรกต้องถามใจตัวเองก่อนนะคับ ว่าจะทำไปเพื่ออะไร
    เทอร์โบนั้นจะกินน้ำมัน หรือ ไม่กินน้ำมันขึ้นอยู่กับยการใช้งานของเรานะคับ
    ครั้นคุณ กระแทกเอาๆ เมื่อไหร่มันก็กินคับ
    ส่วนเรื่องร้านทำนั้นก็มีอยู่หลายร้าน ก็ลองเลือกเอาล่ะกันว่าร้านไหนที่ทำแล้ว ราคายอมรับได้
    ไมมีปัญหาจุกจิก
    ส่วนตัวผม ทำกับเพื่อนแถวๆ ดำเนินคับ ราคามิตรภาพ แต่ถ้าในเมือง
    ลองไปร้าน นน เทอร์โบดูก็ได้คับ
    หรือว่าเพื่อนๆมีร้านไหนแนะนำเพื่อนของเราก้ โพส ลงไว้นะคับ

3. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    อย่างท่านเอ๋ว่าล่ะครับ
    ถามตัวเองก่อนว่าจะทำเพื่ออะไร
    อยากได้อัตราเร่งดีขึ้น อยากได้ตีนปลาย อยากดึงหนักมาโหดๆ
    ได้คำตอบแล้ว ลองเข้ามาโพสสอบถามอีกที พวกเราน่าจะพอไขปัญหาได้บ้าง แล้วเอาคำแนะนำเพื่อนๆไปเป็นข้อคิด
    ไม่ต้องรีบครับ หาข้อมูลก่อนจะทำทั้งทีเอาที่ถูกใจเราไปเลยดีกว่า

เราจะมีรถดีเซลเทอร์โบเพิ่มอีกคันแล้วนะ

4. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ฮ่าๆๆๆๆ ผมก็ดีเซลเทอร์โบนะพี่ เทอร์โบเดิมอ่า - -*

ศูนย์มันแถมมากะเครื่อง ตัวเล็กน่ารัก อิอิ55+ [IHI]

5. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    เอก...เอาน้ำ รดมันบ่อยๆ เดี๋ยวมันจะดต เอง 555

6. ที่ผมอยากอยากทำเพราะอยากได้แรงบิดเพิ่มขึ้นในรอบต้นและปลาย

อยากให้รถมีเสียง ฟู้ดดดดดดด ของเทอร์โบด้วยคับ

แต่งบไม่เยอะนัก ถามพี่ๆๆหน่อยคับแถวๆๆลาดพร้าวมีร้านทำไหม

7. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ถ้างั้น ต้องรอคนย่านนั้นมาตอบล่ะคับ เพราะว่าผมเองอยู่ฝั่งธนบุรีอ่ะคับ

8. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    3000 เทอร์โบเริ่มจาก....... แปลงปั้มจากปั้มไฟฟ้ามาเป็นปั้มดิบ แค่นี้ก็ปี๊ดแล้ว
    ถ้าจะให้แรงกว่านั้นค่อยเปลี่ยนเทอร์โบครับ
    สงสัยหรือ อยากหาความรู้ ลอ งไปอ่านที่ www.sporttruck.info

9. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    แอบเข้ามาดูหน่อย...อิ อิ

10. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ดูครับ........

11. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ดูอีก

12. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    แอบมาดู....เอาไว้ทำมั่ง...อิอิ

13. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    มาดูอีกคน อิอิ

14. Diesel Society

1,261
    2
    0
    ดูรายกันง่า ดูด้วยคน

15. paiomyai

paiomyai New Member Member

3
    0
    0
    ผมขับ นิสสัน ขับ4*4 ทำปั้มมาแล้วไส่โบ อะไรดี รถใช่งานด้วย รับเหมาก่อสร้างครับ

16. pure mtc#005

pure mtc#005 New Member Member

42
    0
    0
    ผมก็อยู่แถวโชคชัย4 แต่ยังไม่เห็นร้านทำเทอร์โบดีเซลที่ผ่านในแถวนั่นนะ
    ยังไงค่อยๆลองศึกษาดูแล้วกันคับ

17. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ต้องถามงบประมาณก่อนอ่ะคับ ว่ามีประมาณเท่าไหร่ แต่ถ้าจะเอาไว้ใช้งานจิงๆ ผมว่า TD05 น่าสนเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้