สอบถามหน่อยครับ Racing Lagoon

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย jack_rotor, 22 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jack_rotor

jack_rotor Member Member

124
    7
    18
    ใครเคยเล่นเกม Racing Lagoon ใน PS1 บ้างครับ
    ที่เป็นเกมรถแข่งกลางคืน แบบ RPG ครับ
    กระพริบไฟท้าแข่งอะครับ มีเก็บ level

ผมเคยได้ยินว่าเกมแนวนี้มีใน PS2 ด้วยครับ
    ใครรู้บอกหน่อยอะครับ ว่าชื่อเกมอะไร
    หาไดที่ไหน
    ขอบคุณมากครับ

2. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    ชอบมากครับเกมส์นี้โครตแนวเลยยึดเครื่องยึดอะไหล่คู่ต่อสู้มาใส่เวลาชนะ น่าจะมีเกมส์แนวๆนี้อีกบ้างเน๊อะ ว่าแต่มีใน PS2 ด้วยเหรอครับผมไม่ยักรู้มากก่อน ถ้ามีคงจะเป้นชื่อเกมส์อื่นล่ะมั้งครับ

3. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    ใน ps2 ผมว่าไม่หน้ามีนะฮะ -*-

4. maimugen33

maimugen33 New Member VIP

66
    2
    0
    TOKYO EXTREAM RACER คับผม

คล้ายๆกัน

jack_rotor ถูกใจสิ่งนี้
  5. jack_rotor

124
    7
    18
    ผมเคยอ่านหนังสือรถอยู่เล่มนึง เขาแนะนำเกมแนวนี้อะครับ
    แต่นานมากแล้ว ผมเลยมาลองหาดูครับเพื่อใครเคยเล่นอะครับ

เดี๋ยวจะลองไปหาเกมที่แนะนำมาเล่นอะครับ
    ขอบคุณมากครับ

6. ArmKiller

1,745
    7
    0
    เกมนี้ที่แข่งรถบนทางด่วยปะครับ ผมไม่ได้เล่น ps2 นานจนลืม -*-

7. jack_rotor

124
    7
    18
    ใช้ครับ เพิ่งไปซื้อมาวันนี้เลยอะ มีคนแนะนำผมก็ลองเลยครับ มันมีทั้ง
    TOKYO EXTREAM RACER ธรรมดา
    TOKYO EXTREAM RACER Drift
    ผมซื้อแบบธรรมดามลองก่อน อิอิ ก็มันดีอะครับ
    ที่ลองเล่นดูก็หนุกดีครับ กระพริบไฟแล้วท้าแข่ง แข่งแล้วได้เงิน
    ตัวเกมทำได้ระเอียดทีเดียวเลยครับ
    ในส่วนตัวใช้ 200SX อยู่แล้ว ดูจากข้อมูลที่แสดงผมว่าโอเคดีครับ
    เหมือนดีครับ ทั้งวัดระยะทางเป็น digital พวกหน้าปัดก็เหมือนครับ
    แล้วอีกอย่างมีวัด waterT oilT ความร้อนมากๆมีผลกะรถด้วย
    อุปกรณ์แต่งก็โอเคครับ
    ขอบคุณผู้ที่แนะนำมากๆเลยครับ เกมดีๆอะครับ

ปล. แต่ก็ยังหาที่แข่งแล้วยึดของอยู่อะครับ หุหุ

8. ArmKiller

1,745
    7
    0
    -*- ตอนแรกผมนึกว่าจะหาเหมือนกะ racing lagoon เลยอะครับแบบเป้นเนื้อ

เรื่องมีภาคต่ออะครับ อิอิ แต่ไอเกม TOKYO EXTREAM RACER ที่แข่งบนทางด่วน

อะผมว่ามันดีครับแต่หลังๆแมร่งแซงยากโคดอะ 555+ แต่ตอนนี้ ps2 หายไปแล้วเซ็งเลย T.T

ชอบแข่งเวลาฝนตกอะครับรถไม่ร้อนดี

9. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ไม่ได้หายหรอกให้เขาไปอ่ะดิ มิงอะ - -

10. Nguang

Nguang New Member VIP

171
    7
    0
    เมื่อไหร่จะมี Racing Lagoon ภาค 2 นะ อยากเล่นมากๆ

11. ArmKiller

1,745
    7
    0
    แค่กูเอาไปว่างไว้ใน ร้านแบ่งๆกันเล่นเอง พอดีใจดีจัด

เลยไม่ได้เอากลับ ทิ้งไว้ที่ร้านหลายเดือน พอกลับไปเอาพี่บอกหาย

ไปแล้วคนสนิดเมิงอะเอาไป แง่ๆพี่แมร่งทำกะกูได้ 55+ เซ็งเลย

12. หน่อง_OSAMA

หน่อง_OSAMA New Member Moderator

2,849
    8
    0
    เกม ZERO 1 ครับ

13. jack_rotor

124
    7
    18
    เป็นเกมแนวไหนครับ
    มีรายละเอียดไหมครับ
    ขอบคุณครับ

14. Wako-Gsus

Wako-Gsus New Member Member

23
    1
    0
    เหมือนๆกับ Tokyo Extreme Racer อ่าคับ รู้สึกจะเป็นภาคต่อนะคับ แผ่นหายากนิดนึง

15. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ลองไปซื้อ Driver มาเล่นดูสิครับ

สนุกดี มุดหนีตำรวจบนถนน แรก ๆ หนีไม่ออกครับ หลัง ๆ พอเริ่มจีบทิศทางการควบคุมรถได้ล่ะ
    มันส์โคดคับ มีขี่มอไซค์ ขับเรือ
    เหมือน GTA เลยอะคับ

16. Tae111

Tae111 Member Member

294
    1
    18
    กำลังหาเล่นอยู่เลยคับ
    Tokyo Extreme Racer เห็นมีหลายภาค เล่นภาคใหนกันครับ :)

17. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    สนุกทุกเกมส์ อิ อิ:D

18. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    Tokyo Extreme Racer เป็น Version Eng

ZERO ONE เป็น Version Japan

พื้นฐานเกมเหมือนกันมากๆ มีราลยละเอียดอีกเยอะ ลองซื้อหนังสือมากลองอ่านดูครับ

19. 69_CrownZ

69_CrownZ New Member Member

80
    8
    0
  20. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    :D:D อันนี้ภาษาอังกฤษคับ http://project-torque.aeriagames.com/

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้