ถามเรื่องถัง LPG

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย sattawat, 22 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sattawat

sattawat New Member Member

4
    0
    0
    ถัง LPG ขอยี่ห้อไหนดี
    แล้วก้อขนาดเท่าไรถึงจะดีครับ

2. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ส่วนใหญ่ ผมว่าเขาไม่ค่อยเลือกยี่ห้อถังนะครับ เพราะมันแทบจะไม่มีอะไรเลย เพราะวาวล์กับถังมันก็แยกกัน ขอแค่เป็นถังใหม่ และมี ม.อ.ก. ก็พอแล้วครับ

ส่วนขนาดก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ แต่ถังที่ขนาดพอดีก็น่าจะ 56Liters นะครับ
    แต่ถ้าวิ่งทางไกลเยอะๆ ก็ 65Liters ใหญ่กว่านี้ ES ไม่ไหวแล้ว
    ถ้ากลัวหนักรถก็ 45Liters ครับ (เผื่อเติมเต็มถังด้วยนะครับ)

3. A100

A100 New Member Member

62
    0
    0
    มัลติวาล์วขนาด 58 ลิตร กำลังดีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้