แอร์ไม่เย็นเกี่ยวกับตั้งรอบหรือเปล่าค้าบ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nickie-junior, 22 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nickie-junior

nickie-junior New Member Member

163
    34
    0
    เมื่อ 2 วันก่อนกำลังขับรถกลับบ้านพอถึงช่วงทางเลี้ยวเข้าซอย
    ก้อลดเกียร์ลง ปรากฎว่าเครื่องดับเฉยเลย
    รุ่งขึ้นเลยเอารถให้ช่างดู เค้าบอกว่ารอบต่ำไปเลยตั้งรอบให้ใหม่
    ก้อวิ่งปกติ แต่ พอรุ่งขึ้นอีกวันสตาร์ทแล้วเปิดแอร์
    แอร์มันม่ะเย็น เหมือนมีแต่ลมน้ำยาแอร์ม่ะออกเลย
    ต้องขับไปซักพักแอร์ถึงจาเย็นเหมือนเดิม
    เลยไม่รู้ว่าที่เป็นแบบนี้ เกี่ยวกับไปตั้งรอบมาอ่ะป่าวค้าบ
    แล้วต้องแก้ยังงัยบ้างค้าบบบ

:cry::cry::cry:

แบบว่าไม่ค่อยสันทัดเรื่องเครื่องยนต์เอาซะเล้ยยย

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองขับดูอีกซักพักครับ...:D

3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เอ...รอผู้รู้นะครับ

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    Jackคร้าบบบบไขข้อข้องใจหน่อยเร็วววววววว:D:D:D

5. อนัน

อนัน New Member Member

64
    17
    0
    ไม่น่าเกี่ยว แต่ก็รอผู้รู้ดีก่าคับ

6. ตอนนี้แอร์ยังออกอยู่หรือเปล่า หรือ ออกมั่ง ไม่ออกมั่ง บ้างทีหน้าครัชคอมแอร์อาจเสีย ให้ชัวร์ก็เข้าร้านแอร์ดีก่า

nickie-junior ถูกใจสิ่งนี้
  7. nickie-junior

nickie-junior New Member Member

163
    34
    0
    พอสตาร์ทแล้วเปิดแอร์เลยทันที แอร์จะมีแต่ลมออกมาก่อน
    ต้องวิ่งซักครู่แล้วน้ำยาแอร์ถึงจะกลับมาทำงานเหมือนเดิม
    แต่ก้อเย็นเจี๊ยบเหมือนเดิมนะคะ

ตอนนี้เลยต้องลองใช้วิธีสตาร์ทแล้วยังไม่เปิดแอร์
    นับถึง 10 วินาที แล้วค่อยเปิดก้อจะไม่มีปัญหา
    อาการอย่างนี้ใครเคยเป็นบ้างคะ
    ช่วยบอกด้วย

8. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ไข ไปใน เอ็ม และ อิอิอิ

:D:D:D
    ลองดูหลายอย่างเลย ถ้า รถอยู่ใกล้ จาไปดูให้ เลย 5555

ต้องดู หลายประการเลย
    มาบอกอีกทีละกัน .
    1. ติดเครื่อง ดู sign glass เลนส์น้ำยา ที่ dryer อยู่ตรง หน้าแบตเตอรี่ ครับ ให้สังเกตุฟองอากาศ ครับ ถ้าเป็นฟองใหญ่ๆ ไม่ค่อยวิ่งน้ำยาขาดครับ แต่ถ้าป็นฟอง ละเอียดๆสีขาว วิ่งไปมา น้ำยาไม่ขาดครับ
    2.สายพานครับ ความตึง และ สภาพ (ที่ควรเปลี่ยน )
    3.ความสะอาดของแผง คอย์ลร้อน ที่อยู่หน้าหม้อน้ำครับ ( แนะนำให้ สตาร์ทเครื่องแล้วนั้งตากแอร์ดู ถ้ายังไม่เย๊นให้เอาน้ำราดแผงคอล์ยร้อนครับ ระวังน้ำไปโดนเครื่องนะครับ แล้วมานั่งในรถใหม่ ถ้าเย๊นขึ้น แสดงว่าแผงร้อนสกปรกครับ ถ้าไม่เย๊นก็เข้าร้านได้เลย )
    4.การตั้ง ทอโมสตรัส ครับ (บางที แอร์เป็นน้ำแข๊งเพราะตั้งอุณภูมิเย็นเกินไป เปิดพัดลมเบา)
    5.ความสะอาดของตู้แอร์ (อยู่ในรถถ้าได้ยินเสียงน้ำ ให้เข้าร้าน ล้างตู้แอร์อะครับ)
    6.หมดและ ...

รอท่านอื่นมาเพิ่ม อิอิอิ:D:D

9. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0

เย๊นอยู่แล้ว น่าจะเป็นที่ สายพาน นะครับ...อันนี้ก่อนเลย
    ไม่ก็ครัชคอมแอร์อะครับ <<<<มันจะดังมีเสียง ปักๆๆๆๆๆๆ

อิอิ ไขได้แล้ว พี่เค๊าไปเปลี่ยน Deley มาใหม่ อิอิอิ เลยตัดช้าเลย

10. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    The GuRu Jack ช่วยได้:D:D:D:D

11. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
  12. nickie-junior

163
    34
    0
    แฟ้มบุคคลขอปรบมือให้น้องแจ๊คเลยค้าบ
    เก่งจิงๆ หาจนเจอต้นตอ
    ที่แท้ก้อ Delay นี่เอง
    เด๋วไปเบิก 0 มาใหม่ตามคำแนะนำค้าบ
    ขอบคุณมั่กๆค่ะ

:D:D:):):p:p

13. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    --
    :D:D:D:D:D╭⌒╮╭⌒╮

╱◥██◣ ╭╭ ⌒╮Twotone ™
    ︱田︱田田| ╰

14. nickie-junior

163
    34
    0
    แหม!!!
    ชมนิดเดียวทำเขินตัวกลมเชียว
    พิมพ์ผิดพิม์ถูกเลยน้า

LOL:eyebrows::heh::whoo:

15. nv1020

3,195
    302
    83
    :D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้