มิร่า เต็มถัง กี่ลิตร

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย golf650hp, 20 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf650hp

golf650hp New Member Privilege

43
    2
    0
    มิร่ากระบะเต็มถังกี่ลิตร ครับ:D

2. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
    24 กว่าลิตรครับ ไม่แน่ใจนะครับ

3. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    ถังตามสเป็คที่ลงในคู่มืออะครับ 28 ลิตรครับ แต่เคยหมดแบบวิ่งไม่ได้แล้ว เติมไป 24 ลิตรครับ

4. golf650hp

golf650hp New Member Privilege

43
    2
    0
    งง จริงๆนะเพราะว่า แบบกลัวน้ำมันหมด ได้ 22 ลิตรนิดๆ พอเกย์วัดน้ำมัน ดิ่งลงติดขอบ

กำลังคิดว่า น้ำมันมันรั่วหรือระเหยออกไปบ้าง เพราะจะมีจุดระบายอากาศ ถังน้ำมันออกด้วย

ตอนนี้ไม่ค่อยหนำใจเรื่องการเติมน้ำมันเพราะว่าถ้ามันแค่ 24-28 ลิตร วิ่งวันนึง ต้องเติมน้ำมัน ถึง 2 ครั้ง

น่ะครับ

.......................

5. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    วิ่งเยอะหรอคับพี่ ถังนึงผมอยู่หลายวันเลยน่ะคับ บางทีเป็นอาทิตย์นะคับ ผมจะเติมประมาน15 ลิตรอะคับโดยส่วนมาก วิ่งได้ประมาน200กิโล ++ อะคับ วิ่งในเมืองคับ

6. golf650hp

43
    2
    0
    วิ่งวันหล่ะนิดหล่ะหน่อย ก้อ วันละ 200 กิโล up ครับ

อย่างวันนี้เอ่อ พี่วิ่งไป285 กิโล ครับ

วันพรุ่งนี้ก้อน่าจะอีกประมาณ 150 กิโล up

โดยรวมซื้อรถมาได้ 8 วันวิ่งไปแล้ว เกือบ 2000 กิโลครับ

โอย...................รถบร้าอะไรมะรู้.................ขับมันชิปเป๋งเลย รู้งี้ซื้อมาเล่นขับทำงานตั้งนานแล้ว

7. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    เมื่อคืนน้ำมันหมดเกือบก้นถัง
    เลี้ยวไปเติม 91 เต็มถัง
    หมดไป 740 บาทครับ
    แทบสลบ ทำไมน้ำมันมันแพงอย่างงี้...T_T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้