ตายละ... มีเสียงแปลกๆ ออกมาจากท่อ ปุ๋ง ปุ๋ง ป๋ง คล้ายท่อแตก แต่ถ้าเฮดแตก...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Tanachai Lhong Saosaeng, 27 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ตายละ... มีเสียงแปลกๆ ออกมาจากท่อ ปุ๋ง ปุ๋ง ป๋ง คล้ายท่อแตก แต่ถ้าเฮดแตก น่าจะดังกว่านี้ หรือ ท่อไอเสียแตก ก็น่าจะดังกว่านี้ แต่สังเกตุเสียงปุ๋ง ปุ๋ง มันออกมาจากปลายท่อเวตเกจอะคับ พอจะรู้มั๊ยคับ ว่ามันเกิดอะไรขึ้นเนี่ย วิ่งปกตินะครับ

1. ท่ออ่อนแตกละกัน ถูกหน่อย

2. น่าอัดเสียงมาอ่าเสี่ย ตอบยากมากๆ

3. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  4. แหม... เมื่อเช้าสตารท์รถ ฟังเสียง มาจากแถวเฮด เทอร์โบ คอท่อไอเสีย ประมาณเนี่ยอะคับ มีน้ำออกมาจากท่อเวตเกตด้วย นิดหน่อย....

5. เอาสาย ยางต่อฟังเลยเสี่ย

6. เอามือ อังท่อคลายทิ้ง ว่ามีลม ออกเปล่าถ้ามีก็แค่เวสเกตปิดไม่สนิท

7. มีคับ ฟันุธง.... วาลว์ปิดไม่สนิทเหรอคับ

8. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    น้ำแตกด้วย.... ^_^

9. ต้องแก้เยี่ยงไร ล้าง หรือต้องขัดบ่าวาลว์คับ

10. ถ้าเป็นแบบที่บอก ก็ถอดมาตรวจเช๊ค ครับ น่าจะแค่สปริงล้า

11. เราซื้อสปริงได้ที่ไหน อย่างไรบ้างคับ

12. อ่า ลองดูก่อนดีกว่าไหมครับ ถ้าใช่ ค่อยว่ากัน สปริงใน นั้นผมใส่ HKS เลยครับ

ประเกนคอท่องับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้