เครื่อง SR20VE เกียร์ auto ติดแก๊ส เวลาเร่งออกตัวเครื่องมีอาการวูบเหมือนจะดับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Komsak Pomtalay, 4 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Komsak Pomtalay

Komsak Pomtalay Guest

0
    0
    0
    เครื่อง SR20VE เกียร์ auto ติดแก๊ส เวลาเร่งออกตัวเครื่องมีอาการวูบเหมือนจะดับ ในบางครั้งเหยียบคันเร่งไว้รถจะวูบ 2-3 วิ แล้วก็มีแรงแบบปกติ หรือจะดีเลย์ประมาณนั้น ผมควรเช็คที่อะไรดีครับ รบกวนพี่ๆด้วย

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    อาการเป็นตอนน้ำมันหรือแก๊ส ครับ

3. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
    แก๊สครับ

4. แก๊สไม่รู้ แต่ถ้าน้ำมันรถผม ล้างแอร์โฟล์เลยคับ

5. ต้องจูนแก๊ส ใหม่เพราะว่าแก๊สกินน้อยเกิน เลยทำให้วูบ

6. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
    เป็นไปได้ไหมว่าเป็นที่หัวเทียน เพราะไม่ได้เปลี่ยนนานมากๆ

7. ไม่เคยเปลี่ยนก็เปลี่ยนเลยคับ รถเรา ไงเราก็ต้องใช้มัน

ลองจูนแก๊สใหม่ครับ ของผมก็เคยเป็นครับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้