ไม่เคยเติมหัวเชื้อ ทำไมถึงเป็นแบบนี้ ต้องแก้ไขยังไงคับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย กฤษดา อ๊อด, 9 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ไม่เคยเติมหัวเชื้อ ทำไมถึงเป็นแบบนี้ ต้องแก้ไขยังไงคับ

1. เติมเยอะไปหรือป่าวคับ ของผมเติมมาตั้งนานแล้วยังสะอาดอยู่เลย จริงๆใช้ของ STP ก็ดีนะคับเติมแค่ครึ่งขาดเองคับเหลือก็เอาไว้ใส่รอบหน้าคับ แต่ระวังหน่อยนะคับ เห็นมีบางคนเค้าบอกว่า หัวเชื้อนํ้ามันเครื่องจะเข้าไปกัดพวก แคดตาไรติก ทำให้กัดก่อนคับ โอย ยาวไปไหนเนี่ย อิอิ

2. ไม่เคยเติมคับ

3. อ่อคับผมอ่านผิด แหะๆๆขอโทษคับ เหมือนนํ้าเครื่องแห้งเลยอะคับ

4. เพราะรถพ่อผมเคยเป็นมาแล้วคับ

5. ไม่รู้ว่าก่อนหน้านี้ ที่ไปวางเครืองมาเค็าเติมหรือเปล่า

6. แต่ถ้าอยู่ที่ผมไม่เคยเลย

7. น้ำมันเครืองไม่แห้งแน่นอน คับ

8. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    เครื่องเซียงกง มีโอกาสเป็นแบบนี้ได้ครับ

9. เครื่องเก่า japan ส่วนใหญ่ จะได้รับการเติม หัวเชื้อมาเพราะว่าการถ่ายน้ำมันเครื่องหรือ การเซอร์วิส ค่าแรงจะแพงมากๆ นี่แค่ ข้างบน นะครับ ถ้าเปิดข้างล่างละก็ เป็นลม555

10. แล้วทำไงดีคับพี่ นิว

ใช้ไปเรื่อยๆ ดูแลเอาใจใส่ก็ดีเอง หัวเชื้อ ผมว่าไม่ต้องเติมก็ได้ น้ำมันเครื่องมันทำหน้าที่ชะล้างอยู่แล้ว แต่ถ้ามีตังค์ก็เติมคับ แล้วแต่ทุนทรัพย์ แต่ผมไม่เคยเติมเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้