ฺB -14 ใครใส่คอล์ยแยกบ้าง แนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ทองสุพรรณ105, 25 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ฺB -14 ใครใส่คอล์ยแยกบ้าง แนะนำหน่อยครับ พอดีรถผมมีปัญหาเรื่องจานจ่ายเลยอยากเปลี่ยนเป็นคอยล์แยก ครับ

1. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    ทำไมไม่เปลี่ยนจานจ่ายล่ะครับ
    ไปยุ่งกัยคอยล์ทำไมให้ยุ่งยาก

รึถ้าอยากซิ่ง แบบคอยล์แยก คอยล์โร ก็ไม่ว่ากัน

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อยากเห็นตัวอย่าง กะลาครอบนกกระจอกที่จานจ่ายเดิมอะครั บใครมีตัวอย่างมั้งอะครับ ขอดูตัวอย่างหน่อยครับ

3. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    ไม่ยากครับ
    ของเอสอา แปลงใส่โลด
    ถอดคอยในออก
    เอากะลาไปเจาะใส่หัวปลั๊กแล้วก้อเชื่อมซะ
    แล้วก้อต่อสายใหม่ให้ยาวออกมาข้างนอกได้ ก้อเรียบร้อยคับ
    เดี๋ยวว่างๆเอารูปมาให้ดูนะ

4. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    รูปมาแล้วคับ
    นายแบบวันนี้ กำลังจะถอดชุดลิ้นปีกผีเสื้อออกมาล้างพอดี เลยได้เก็บภาพ กะลามาฝากเร็วหน่อย
    [​IMG] [​IMG]
    ตัวนี้เจาะใส่แล้วคับ คอย sr20
    อันนี้ตัวกะลา เดิมๆ หาหัวที่เอาไว้ใส่สายหัวเทียน(ไอ้สี่อันรอบๆนั่นล่ะคับ)
    มาหนึ่งตัว(เลาะจากกะลาเก่าๆก้อได้คับ)
    เจาะตรงกลางกะลาจนถึงแกนโลหะด้านใน
    เอาหัวที่เตรียมไว้วางลงไปแล้วก้อเชื่อมพลาสติกซะก้อเรียบร้อย
    อันนี้คอยเดิมๆ
    สายมีสองเส้นตัดโลดเลยคับแล้วก้อดึงออกมาด้านนอกกะลาเพื่อเอาไปต่อเข้าคอย sr20 ได้เลยคับ
    แล้วก้อจั้มสายสีเขียวเพิ่ม ดึงเข้ามาในคอยเพื่อเอาไปต่อกับตัวจับสัญญานของแต่ละสูบ จากที่ตัดไว้ครั้งแรกก้อเรียบร้อยแล้วคับ
    (สายสีเขียวจะต่อแยกออกไปอีกเส้นไปที่ตัวจับสันญานของแต่ละสูบ ไอ้ตัวนี้ไม่รู้ที่ถูกต้องเรียกว่าอะไร ใครรู้เพิ่มเติมด้วยนะคับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ธันวาคม 2010
  5. ขอบคุณท่าน NOOK_OVERSIZE

ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ ผมไม่ได้อยากแรงอะไรหลอก แต่รถผมติดแก๊สมามีปัญหาคอล์ยเสียบ่อยเนื่องจากมันร้อน เลยอยากเปลี่ยนมาใช้คอล์ยแยกครับ

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ขอบพระคุณมากครับพี่นุ๊ก

7. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ดีเลยครับ ขอบคุณนะครับ

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    แหล่มเลยพี่นุ๊ก

9. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    สวยงามมม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้