สอบถามเพื่อความรู้ครับผม ขายหัวฉีด. K20A. ฝาดำ. ใส่แล้วสามารถเติม E85...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Vasin Marko Klinpayong, 15 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามเพื่อความรู้ครับผม ขายหัวฉีด. K20A. ฝาดำ. ใส่แล้วสามารถเติม E85 ได้ครับเห็นผลแน่นอน ใส่แล้วเห็นผลแน่นอนครับ เสียงเครื่องเงียบลง. รอบปลายสมูทขึ้นครับ ใส่แล้วไม่มีปันหาครับ. ใส่ได้ตั้งแต่รุ่น ปี 2009 ขึ้นไปครับ. สำหรับ HONDA ปี2009. ขึ้นไปใส่ได้เลย ไม่ต้องจูนกล่องครับ ใส่แล้วเติม E85 ได้เลย.

1. จากข้อความข้างบน 1. สามมารถใช้ได้จริงหรือครับ แค่เปลี่ยนหัวฉีด 2. แล้วน้ำมันที่จ่ายเพิ่มเมื่อเติม E85 มันไม่ได้ควบคุมโดยกล่อง ECU หรือครับ ยังไงรบกวนพี่ๆหน่อยครับสงสัย

2. ที่เคยได้ยินมาว่ายังไงก็ต้องจูนเพิ่มคับ ในปริมาณที่เท่ากัน วิ่งได้ระยะทางน้อยกว่า ถ้าอยากวิ่งระยะเท่าเดิมต้องใช้ปริมาณที่มากกว่า แต่ราคาต่อหน่วยถูกกว่า

3. เท่ากับว่าน่าจะต้องจูนกล่องให้จ่ายน้ำมันมากกว่าเก่า

4. ถ้าอย่างนั้น เปลี่ยนแค่หัวฉีดยังไงก็ได้ได้ใช่ม่ะครับ ยังไงก็ต้องจูนน้ำมันเพิ่ม

5. ถ้าเป็นอย่างที่พี่เข้าใจนะ ต้องจูนคับ

6. Sittan Pungsuwan

Sittan Pungsuwan Guest

0
    0
    0
    รุ่นน้องผมใส่jazz วิ่งได้เลย

7. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    มันจ่ายพอดีไหม

8. นั่นนะซิพี่ สงสัย

9. Sittan Pungsuwan

0
    0
    0
    พอดีเลยครับ

10. งั้นต้องลอง อิอิ

11. เอ้เห็นใน เว็บเค้าบอกว่าถ้าเติมใช้เลย ไฟเครื่องโชว์อะ อิอิ

12. Sittan Pungsuwan

0
    0
    0
    น้องผมใส่แจ๊สวิ่งอยู่

สงสัยต้องลอง เหอะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้