16+20 ใช้หัวเทียนเบอไรดีครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย รัสตี้123, 9 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้ใช้เบอร์หกอยู่ ถ้าเปลี่ยนแล้วจะดีขึ้นไม๊ครับ แล้วสายหัวเทียนควรเปลี่ยนด้วยไม๊ครับ ขอบคุณครับ

1. settasak99

settasak99 New Member Member

7
    0
    0
    หัวเทียผมใช้NGKเบอร์6
    สายหัวเทียนของ MAXSPEED 9mm.

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ผมใช้เบอร์ 10 ของ NGK racing

3. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    NGK racing เบอร์ 9 ก็น่าจะพอครับ

4. Spoon Zaa

Spoon Zaa New Member Member

73
    0
    0
    7 ก็พอแล้วครับ <อยู่ที่กำลังอัดครับ>

ขอบคุณครับ

5. Arm STAND-BY

Arm STAND-BY Member VIP

141
    8
    18
    เคยใช้ เบอร์ 9 HKS อยู่คับ

6. เบอร์เจ็ดก็พอครับ ใส่แล้วไม่ได้ช่วยให้แรงขึ้นครับ

7. Sarn F2K

Sarn F2K New Member Member

398
    10
    0
    ของผม NGK เบอร์ 8 สาย NGK R09

8. AcuraRSX

AcuraRSX New Member Member

8
    1
    0
    เอ่อ คืออย่าหาว่างี้เลยนะคับ เบอร์แต่ละเบอร์มันดีต่างกันไงหรอคับ มือใหม่คับ

9. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ถ้ากำลังอัดสูงๆควรใช้เบอร์สูงๆใช่ป่ะ
    ถ้าเบอร์ต่ำๆเป็นไปได้มั๊ยที่เวลากดคันเร่งเต็มรอบต่ำแล้วจะสะดุดอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้