ขอทราบครับมือใหม่กำลังจะซื้อ nv

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tukka, 21 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tukka

tukka New Member Member

61
    6
    0
    หลักการง่ายๆ หรือยากๆ ที่พอสังเกตุด้วยตาเปล่า ว่าพอใช้ได้หรือเปล้า เพราะตอนนี้กำลังจะซื้อ nv ไว้ใช้ซักคัน รบกวนบรรดาพี่ๆ ช่วยให้คำชี้แนะด้วยครับ จากเด็กปากน้ำโพล่:D:D:D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    สังเกตุด้วยตาเปล่าคงยากหน่อยครับเอาง่ายๆล่ะกัน
    1 สตาร์ทฟังเสียงเครื่องดังผิดปกติมั้ย เดินเรียบมั้ยสตาร์ทสักพักลองดึงก้านเช็คน้ำมันเครื่องดูถ้ามีควันขาวออกมา
    เลิกดูหาคันใหม่แสดงว่าเครื่องเริ่มหลวมแล้ว
    2 ตรมตัวถังดูตามร่องประตูและก็ฝากระโปรงว่าเท่ากันตลอดรึเปล่าถ้าร่องไม่เท่ากันอาจจะเคยชนมามีการเคาะหรือทำสีใหม่
    3 ช่วงล่างต้องลองขับดูลองขับลงร่องถนนลงหลุมดูมีเสียงผิดปกติมั้ย
    คงประมาณนี้นะครับ:D:D

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อืมพกคนดูรถเป็นไปด้วยจะดีครับ
    มันมีหลายจุดที่ต้องดูนะ

4. tukka

tukka New Member Member

61
    6
    0
    ขอบคุณครับ ! ต้องรบกวนพี่ๆ ซักหน่อยน่ะครับ เผื่อโอกาศหน้ามีปัญหาจะได้สอบถามพี่ๆ ได้สะดวก

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ภายนอก ภายใน เครื่อง ช่วงล่าง ต้องไล่หมดครับ...:D

6. ผมก็ดูไม่เป้นอ่ะ ตอนซื้อก็วัดดวง เดินหลับตา เอานิ้วจิ้มเอา 555

7. ล้อเลงนะ........ตามพี่ๆข้างบนคับ

8. อนัน

อนัน New Member Member

64
    17
    0
    ผมว่าหาผู้เชี่ยวชาญดีก่า ดูภายนอกภายใน โอ้ยหลายอย่าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้