เปิดเพลงเร็วแล้วเบสมันมั่ว

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย น้องใหม่ครับ, 21 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ร้านตีตู้แบนพาสมาให้เวลาเปิดเพลงเร็วเบสมันมั่วครับ ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนปรีหรือครอสมันแก้ปัญหาได้จริงหรือครับ เห็นอีกร้านบอกว่าเบสออกไม่ทัน ลูกแรกออกไม่ทันหมดลูกที่สองก็มาตีทำให้มั่ว ต้องตีตู้ใหม่อย่างเดียว ใครมีความรู้ช่วยผมหน่อยครับ

1. gee-za

gee-za New Member Member

15
    0
    0
    ใช้ sub อะไรครับ แต่จากอาการน่าจะเป็นที่การตีตู้ไม่ได้สเปคมากกว่าครับ

2. ATOMIC MANHATToN 10"ครับ มันวิธีอื่นที่ไม่ต้องตีตู้ใหม่มั้ยครับ รบกวนด้วยครับ

3. ทรานโซนิค

ทรานโซนิค New Member Member

9
    0
    0
    ถ้าตู้ไม่ได้ปริมาตรที่เหมาะสม จะทำยังงัยก็เสียมากกว่าได้ครับ อาการน่าจะเป็นที่ตู้หรือการปรับจูนครับ
    ทำไมไม่ให้ทางร้านที่ทำมาเอาปรีหรือครอสที่ว่ามาลองละครับถ้ามันไม่ดีจริงจะได้รู้กันไปเลย

4. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    แอมป์อะไรเหรอครับ กำลังขับเท่าไหร่ เพราะว่าถ้าวัตต์ไม่ถึง เสียงก็จะออกมาเบรอๆอยู่แล้วหล่ะครับ

แล้วก็แอมป์สมัยนี้มีครอสในตัวแทบทุกเครื่อง ที่จะเพิ่มครอสคิดว่าไม่จำเป็นนะ

ถ้าใช้แอมป์คลาสดี หรือใช้แอมป์เอบี แล้วตัดครอสเป็นlow แล้วใช้สัญญาณจาก SUB OUT ของปรี ก็ให้เปลี่ยนมาต่อที่ line front หรือrear จากปรีจะดีกว่าครับ

5. boatman11

boatman11 Guest

0
    0
    0
    สูตรแบนพาส 10นิ้ว

เอาไป1สูตรคับแบนด์พาสส์ ใบหลังตู้ปิด 0.7 ลบ.ฟุต ใบหน้าตู้เปิด 1.0 ลบ.ฟุต (ท่อกลม 4" ลึก 6")

6. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    ใน รถ ติดตั้งอะไร บ้างครับ จา ได้ บอก ถูก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้