ไฟหน้ามุมส้มหาได้ที่ไหนบ้าง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ake-por, 22 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ake-por

ake-por New Member Member

45
    4
    0
    ดีคับ ต้องการซื้อไฟหน้ามุมส้ม 02 หาได้ที่ไหนบ้าง มีกี่แบบ ราคา ขอบคุณคับ

2. ต้นes

ต้นes New Member Member

59
    0
    0
    มีเลนส์ส้มในตัวเลย ก้อของไต้หวัน Depo แถววรจักรน่าจะมี คู่ละ3-4000 มีทั้ง ใสส้มแบบUS และโคมดำส้ม

อีกแบบคือเบิก 0 คู่ละประมาณ 2600 มาแกะโคม แล้วพ่นสีส้ม
    เสียงกับการประกอบกับแล้วไม่เนียน เจอฝนฝ้าขึ้น

อีกแบบน่าจะเป็น โคมส้มจากนอกมาเลย

เท่าที่อ่านเจอๆมา จะเป็นเช่นนี้ครับ

3. kulpat87

kulpat87 New Member Member

34
    3
    0
    ..

โคม depo ส่วนใหญ่เค้าซื้อมาให้เฉพาะมุมกันคับ เพราะว่ากันว่าแสงฟุ้งมาก ไหหน้าไม่สว่างเลย

ส่วนพ่นมุมส้มมันก็ไม่เหมือนใช้เลนส์จริงๆนะครับ แล้วเห้นเค้าว่ากันว่า ใช้ไปนานๆ มีซีดด้วย

ผมแนะนำให้กัดฟันซื้อโคมแท้ยุ่นลยครับ
    ยังไงก็โทรปรึกษาได้นะครับผม
    0866605115

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  4. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ถูกต้องครับ:D

5. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ในกระทู้ขายของเลยครับ มีขาย เห็นอยู่ครับ

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า ง บ น้ อ ย ก็ พ้ น คั บ แ ต่ ง บ ม า ก ซื้ อ โ ค ม แ ท้ ไ ป เ ล ย คั บ

โ ค ม แ ท้ มี 2 แ บ บ น ะ คั บ แ บ บ มุ ม ส้ ม ธ ร ร ม ด า กั บ

มุ ม ส้ ม โ ค ม ก ร ะ ด ก คั บ ( จ ะ เ ป็ น ซี น อ น ม า เ ล ย )

7. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    ไฟหน้ามุมส้มหลัก 2จะมี 2 สปคใหญ่ๆคับ

1.แบบแรกจะเป็นไฟหน้ามุมส้มสเปคยี่ปุ่น
    1.1ไฟหน้ามุมส้มสเปคญี่จะมีแยกย่อยไปอีก 2แบบนะคับคือ
    - ไฟหน้ามุมส้มธรรมดา
    - ไฟหน้ามุมส้มแบบเป็นโคมกระดก(เป็นโคมซีนอนสูงต่ำในตัว)
    2.แบบที่สองจะเป็นไฟหน้ามุมส้มสเปคอเมริกา
    โคมอเมริกาจะสังเกตุได้ง่ายคือในโคมจะมีตัวบังหลอด+กับตัวเลนส์ส้มจะเป็นทับทิมสะท้อนแสงคับ

เดี๋ยวจะรูปมาลงให้ดูละกันคับ

8. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    ร้านตุ่นบางนาเห็นมีหลายคู่นะ แต่ราคาไม่รู้อ่ะครับ

Bird_Es ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้