ถึงเวลาอำลาและลาจาก Honda Accord Popup Black 88 ที่ได้ดูแลซึงกันและกันมา 4 ปีกว่า

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย jaroon5555, 21 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jaroon5555

jaroon5555 New Member Member

114
    3
    0
    ถึงเวลาอำลาและลาจาก Honda Accord Popup Black 88 ที่ได้ดูแลซึงกันและกันมา 4 ปีกว่า

สวัสดีพี่เอ้ และเพื่อนๆๆๆๆ พี่ๆๆๆๆ น้องๆๆๆๆ ทุกๆๆๆๆ ท่าน
    เนื่องจากรถปั้มน้ำมันเครื่องไม่ทำงานทำให้เครื่องน๊อคและไม่สามารถบูรณะต่อไปได้ โดยให้เพื่อนที่เป็นช่างได้ประเมินราคาคร่าวๆๆๆๆ แล้ว ราคาน่าจะอยู่ประมาณ หมื่นกว่าๆๆๆๆ กับการโอเวอร์ฮอลเครื่องใหม่ ส่วนถ้าจะวางเครื่องก็ประมาณ 3 หมื่นกว่าๆๆๆๆ และก็เป็นสาเหตุให้ผมตัดสินใจขายซาก เพราะสีภายนอกก็แย่มากๆๆๆๆ แล้ว ถ้าทำสีใหม่ก็อยู่ประมาณ 2 หมื่นกว่าๆๆๆๆ ในที่สุดก็ถึงเวลาที่ต้องอำลาจาก Honda Accord Popup Black 88 ที่เป็นเพื่อนกันมา 4 ปีกว่าๆๆๆ คิดขึ้นมาแล้วเศร้าใจจริงๆๆๆๆๆๆ แต่สำหรับเพื่อนๆๆๆๆ ที่อยู่ในคลับ ยังไงก็เป็นพี่เป็นน้องกันอยู่ดีเพราะคลับนี้อยู่ด้วยกันแบบพี่ๆๆๆๆ น้องๆๆๆๆๆๆ แล้วผมจะเข้ามาเยี่ยมเรื่อยๆๆๆๆ นะครับ และขอบคุณ เพื่อนๆๆๆๆ พี่ๆๆๆๆๆ น้องๆๆๆๆๆ ที่ได้ช่วยให้ความรู้เกี่ยวกับการดูแลรถที่เป็นที่รักของเรา............. ขอบคุณครับ ขอบคุณจากใจจริงๆๆๆๆๆๆๆ

:sad::cry::cry::sad::cry::cry::sad::cry::cry::sad:

PALIN_OMSIN ถูกใจสิ่งนี้
  2. Musashi

Musashi New Member Member

2
    1
    0
    ขายไปเท่าไหร่ครับ แล้วขายไปหรือยัง

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เป็นไปตามกาลเวลาครับ ไม่เราจากมัน มันก็จากเราครับ

มิตรภาพยังเหมือนเดิมครับ

4. WarpSpeed

WarpSpeed New Member Member

100
    3
    0
    อำลาที่แสนอาลัย

5. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    น่นสิ ๆ ไปดีอีกคนแล้ว 55

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ขนาดขายซากยังได้ราคาดีเลย มีติดแก๊สไปด้วย.................แต่เสียดายป๊อบอัพนะ

7. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    รถไปแต่ความสัมพันธ์ยังคงอยู่

8. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ใช่ครับคุณจรูญ รถไปความสัมพันธ์ไม่ไปตามรถครับ แล้วเข้ามาแจมกันเรื่อยๆนะครับ เหมือนเดิมครับเหมือนเดิม เอก โยชิกิ เค๊าก็ยังมาเหมือนเดิมครับถึงเปลี่ยนยานพาหนะไปแล้วก็ตาม จิงปะเอก อย่าซุ่มอย่าซุ่ม ตอบมาซะดีๆ

9. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    น่าเสียดายครับ.............ยังไงก็ขอให้ได้เนื้อคู่ใหม่ดีๆ เอาประสบการ์ณที่ได้จากคันเก่ามาใช้กับคันใหม่ ดูแลเค้าดีๆ ก็ไม่มีปัญหาแล้ว ไอ้คันข้างๆ ผมดูแลมา 20 ปีแล้ว แหอะๆ เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม

10. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    เหอ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หลุดบ่วงไปอีก 1 คนแหละ ... เหมือนเดิมคับ พี่รูญ .. ถึงแม้ว่ายังไม่เคยเห็นหน้ากันเลย

11. jaroon5555

114
    3
    0
    สวัสดียามเช้าๆๆๆๆ ขอบคุณเพื่อนๆๆๆ พี่ๆๆๆๆ น้องๆๆๆๆ ที่เข้ามาส่งท้ายกันนะครับ แล้วผมจะเข้ามาแวะเยี่ยมมาเยือนบ่อยๆๆๆ นะครับ บ้านหลังนี้อบอุ่นดีครับทำให้ผมได้เรียนรู้เรื่องอ่ะไรต่างๆๆๆ มากมาย....................... อิอิอิอิ

12. dott

dott New Member Member

75
    4
    0
    ขอให้มีความสุขกับคันใหม่นะครับ

แล้วใครจะเป็นรายต่อไปเนี่ย...............

13. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    อยากเปลี่ยนมั้งจัง แต่ ยังไม่พร้อม เพราะรัก 88 ทำไงดี

14. Musashi

Musashi New Member Member

2
    1
    0
    อยู่กันมานาน.....น่าเสียดายอะ

15. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    อะ เห็นใจคับ เพราะหัวอกเดียวกัน ใจไม่ได้อยากขาย อยากใช้มันแต่ มันไม่ยอมให้เราใช้ แล้วจะทำยังไงได้คับ ผมก็คนนึงที่เป็นอาการแบบเดียวกันคับ ยังไงขอให้โชคดีคับ

yoshiki93

16. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    ทราบซึ้งจริงๆ พี่เอก 55

17. jaroon5555

114
    3
    0
    แวะมาทักทาย หลังจากที่ไม่ได้เข้ามาซะนาน ก็มัวแต่ยุ่งเรื่องหารถใหม่อ่ะครับ หายากเหมือนกันกว่าจะเจอคันที่ใช่ของเรา เพราะการตัดสินใจไม่ได้อยู่ที่เรา เหอะๆๆๆๆ แฟนเค้าอยากให้หารถที่ใหม่ปี ราคาไม่แรงมาก และก็ขอเป็นรถตลาดอ่ะ ครับ จะได้ดูแลไม่ยุ่งยาก เหอะๆๆๆๆ ก็มาสรุปกันได้ที่ตัวนี้อ่ะครับ Nissan Sunny EX Saloon B14 สีเทา บรอนท์ ปี 1996 อีก 3 เดือนก็ 1997 อืม เหอะๆๆๆ เครื่อง หัวฉีด GA15 ก็ถือว่าพอตัวอยู่ ประหยัดในระดับหนึ่งของน้ำมันอ่ะครับ ยังไม่ได้ติดแก๊สเลยอ่ะ เศร้าๆๆๆ ตอนนี้ภาระทางการเงินก็ฝืดๆๆๆๆ เข้าไปอีก หายใจติดๆๆๆ ขัดๆๆๆ ยังไงไม่รู้ แต่ไม่เป็นไรได้รถที่ถูกใจทุกคนก็ถือโอเค แล้วจะเข้ามาทักใหม่นะครับ..........................................

nong_acc88 ถูกใจสิ่งนี้
  18. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ว่าง ๆ ๆ มีมีทติ้ง เอาคันใหม่มาได้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้