*** เปิดซิง ขาวผ่องกันจ้า ***

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โบตั๋น, 21 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เริ่มที่ภายนอกครับ เห็นขาวๆแปลกตาไปมั้ยเอ่ย
    สติ๊กเกอร์คาดข้างหายไปครับ ลอกออกเมื่อสัปดาห์ก่อนนี้เอง

ไฟหน้าครับ เป็นหลอดที่ให้แสงสีขาวทั้งหมด โดยโคมหน้าเปลี่ยนแล้ว 1 ครั้ง ใส่หลอดเป็น 100W
    คุมด้วย Relay และเสริมสปอร์ตไลท์ครับ 100W และคุมด้วย Relay เช่นกัน เอาไว้ส่องลิงตอนกลับบ้าน
    ไฟเลี้ยวกรอบขาว หลอดไฟก็ให้แสงสีขาว เวลาเปิดจะได้ขาวทั้งคันกันไปเลย

ไฟท้าย เปลี่ยนมาแล้ว 2 ข้างครับ แตกไปทั้งคู่ ตอนนี้ที่ใส่อยู่ ร้าวอีกแล้ว เฮ้อ ... กลุ้ม
    กระจกข้างทรง M3 สวยดีครับ มีไฟด้วย แต่ว่าจะไม่ต่อไฟหรี่แระ เปิดแล้วเหมือนแท็กซี่ชอบกล

BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ล้อแมกซ์ของ ROH made in Australia ครับ ก่อนซื้อเข้าไปเช็คมา แต่ตอนนี้ หา web ไม่เจอแระ
    กว้าง 6.5 offset 38 ใส่ยาง good year nct5 บ้านๆ หน้า 185 หลัง 195 ครับ
    หลังใส่ specer ออกมา 4 มิล 2 ข้าง ดูมันถ่างๆเล็กน้อย พอติดซุ้ม
    จานเดิมไม่ได้ทำไร เปลี่ยนผ้า ferrodo ดรัมหลังก็ใช้ผ้าเบรคแท้ แค่นั้นเอง

มีหางหลังตรงรุ่นอีกอัน แต่ยังไม่ได้ใส่ 555 ไม่มีเวลาครับ ไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน (เศร้า)

3. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    เครื่องยนต์จ้า เปลี่ยนจาก E13 เป็น E15 คาร์บูเหมือนเดิม ไม่ได้ทำไรมาก
    ขัดลื่น ปาดฝาเพิ่มกำลังอัดนิดหน่อย ขยายนมหนูเป็น 110 มิล(รึเปล่า วัดไงอ่ะ) (ซดน้ำมันมากๆ)
    แต่ตอนนี้ติดแก๊สไปแล้วครับ เลยไม่เครียดเท่าไหร่เรื่องกินแก๊ส แซดดดได้นิดหน่อย
    ใส่ Header เดินท่อไปเสียใหม่เป็น 1.7 พักกลางเพิ่มกำลังอักสูตรพี่เม้งเค้า
    ปลายไส้ตรงบ้านๆ ไม่ได้ญี่ปุ่น ยุ่นๆตามแนวสมัยนิยมครับ

ในห้องเครื่องก็เปลี่ยนหม้อลมเป็นชั้นครึ่ง B14 ขยายหม้อน้ำเป็น 3 ช่อง
    เผื่อปิดแอร์ซัดกะชาวบ้าน แล้วก็ต่อพักลมอีกตัวครับ ฮีทขึ้นมาก็สับสวิทช์ช่วยเอา แหล่มดี (อันนี้แนะนำครับ)
    เปลี่ยนจาก AC ปั้มเป็นปั้มติ๊ก เพราะเจ้า AC นี่เคยทำผมกินข้าวลิงมาแล้ว เข็นซะขาสั่นเลย
    หัวเทียน Platinum สายหัวเทียนของอะไรไม่รู้ กล่องเขียน made in USA เลยซื้อมา 555
    คอยย์ของ 4AGE ครับ จูนไฟแปลกๆ แต่วิ่งดีเหมือนกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2008
  4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    แหล่ม ๆๆๆ :D:D:D:D

BumpBy, SuperTI และ โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  5. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ภายในเดิมสนิทครับ เบาะก็ไม่เปลี่ยน มันสบายอยู่แระ พวงมาลัยตอนนี้ใส่ momo ก๊อบ ขำๆกันไป
    ไมล์เป็นของ E15ET ครับ ตามไปดูที่ Web ยุ่นมา อ่านไม่รู้เรื่องหรอก เดาเอา มี red zone ทั้ง
    ความเร็วและรอบเครื่องเลย แปลกดี
    เกจ์ก็มีวัดรอบหน้ามือของ prosport 1 ตัว ซื้อก่อนเปลี่ยนไมล์ กับ Vacuum ของ Sard prometer หน้าดำ
    เครื่องเสียงชุดเล็กๆ ฟังพอได้ pioneer รุ่นไรไม่รู้ ดูในรูปนะ ลำโพงข้าง 6 นิ้วแยกชิ้น performance
    เห็นอาแปะบอกว่ากรวยทำจากไททาเนี่ยมถักด้วย ไม่รู้แกเข้าใจว่ามันเหมือนอลูมิเนียมหรือเปล่านะ ดูรูปเอา
    ลำโพงหลังลืมถ่าย prism 6*9 จำรุ่นไม่ได้ แต่เบสหนักดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2008
  6. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    อื่นๆ ค๊าบบบบ

7. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ลงไม่หมดง่า

8. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    เป็นแนวทางครับ

ขาวผ่องมันยังไม่สุด แบบที่ผมอยากให้เป็นนะ
    ด้านรถแต่ง คงยังไม่เข้าขั้นที่จะไปโชว์ใครเค้าได้

แต่ถ้าด้านจิตใจคนขับล่ะก็ สู้ตายค๊าบบบบบบบบบ

ปล. แสดงฟามคิดเห็นกันมาครับ ติได้ เด๋ว บวกให้จ้า

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  9. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ทำไมไม่เอาหน้าหล่อๆ มาลงด้วยล่ะครับ อิอิ...:D:D:D

SuperTI และ โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  10. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ชัดเจนมากเลยครัยพี่ตั๋นใหญ่ :D :D :D

BumpBy, โบตั๋น, nv1020 และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  11. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    แจ๋วๆๆๆ

หางหลัง ถ้ายังไม่ติด ยืมไปทำโมหน่อยดิ อิอิ

โบตั๋น, nv1020, BumpBy และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  12. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    แหล่มไปค้าบบบบบบบบ...

nv1020, BumpBy และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  13. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    แหล่มด้วยยย

BumpBy และ โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  14. SuperTI

SuperTI New Member Member

534
    383
    0
    ดูเบาะฝั่งคนขับเหมือนจะทรุด ๆ นะคับ
    เป็นเพราะว่า คนขับ อ้วนใช่มั๊ยคับ

:D :D :D

โบตั๋น, nv1020 และ BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  15. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    แหลมเลิศอ่ะ ตั๋น ครบถ้วนกระบวนความขาดแต่หางหลังนี่แหละ ใส่สักทีนะเดี๋ยวมันจะผุเสียก่อน :D:D

nv1020, SuperTI และ โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  16. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    เกรงว่า ตอนนี้จะเก็บเฟรมไม่หมดครับ แก้มล้นเลนส์เลย อิอิ

จัดมามั่งดิ ตั๋นน้อย

เอาจิงป่าวพี่ มาดูมั้ย

รอดูน้องน้ำเงินครับ ฉายแสง

จัดมาเลย โจ้ ไม่ได้เห็นรูปรถนายเลย

เปล่าครับ เพราะบางทีนั่งซ้อนกัน 2 คน ... หลานด้วย อิอิ

ครับพี่ รอดู RZ พี่อยู่นะครับ :D:D:D

จัดกันมาบ้างครับ อย่ายอมแพ้ขาวผ่องนะ
    ใครไม่มีกล้อง ลองโทรมาละกัน เด๋วจัดให้

17. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ไม่ได้ืทรุุด

แค่สปริงเบาะมัีนล้า

กิ๊ กิ๊ กิ๊

BumpBy และ โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  18. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    รถสวย แต่งแบบรู้ที่มาที่ไป สุดยอด... มาดูแล้วได้ความรู้ด้วยคร้าบ

แฮะๆ ขนาดฝาหม้อน้ำยังนิสโม่เลย เจ๋งคร้าบ...

ขาตั้งกล้องท่าทางแพงเอาเรื่อง ของ SLIK หรือเปล่าคร้าบ..

BumpBy, โบตั๋น และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  19. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    แบบนี้ ก้อโอเคนะ แต่เวลาคนอื่นเอารูปมาลง มันจะหล่นๆ ไปหน้าหลังๆ

ถ้าจะให้ดี ต้องเอารูปมาลง ห้ามโต้ตอบในกระทู้ แล้วล๊อคกระทู้นั้นไปเลย

โดยมีผู้ที่สามารถ เอามาลงต้องมีคนเดียว ไม่งั้นจะมั่วๆ คุยเล่นๆกัน มากไปนะ

คือแบบว่าเป็นกระทู้สำหรับอัพเดต รถสมาชิกเพียวๆ ไปเลย ว่ารถคันนี้ทำอะไร

ลงไปบ้าง สมาชิกใหม่ๆ ท่านอื่นจะได้เห็นด้วย เวลาโหวตรถจะได้ ไม่มีปัญหา

20. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    :cry::cry::cry: คราวก่อนตั้งศูนย์ ช่างขับวนอยู่ 3 รอบ ยังเอียงขวาอยู่เลยพี่

แหม่ ช่างสังเกตจังครับ
    :eek::eek::eek:

ก็ดีนะพี่ งั้นผมขออณุญาติรบกวนพี่เอาเนื้อหา กะข้อมูลรถไปจัดหน่อยละกันครับ
    ปักหมุดไว้ก็ได้ พอท่านอื่นมาลง จะได้ต่อกันไปเลยครับ
    :D:D:D

21. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    หล่อซะพี่ ชัดโคตร เป็นแนวทางครับ... หางหลังตรงรุ่น ได้จากใครมาเอ่ย อิอิ...

SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  22. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ตั้ง กระทู้ใหม่เเล้ว ปักหมุดไปเลยพี่

ให้มาลงแต่รูปกะรายละเอียด

โบตั๋น, BumpBy และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  23. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ชอบฝาหม้อน้องนิสโม่ คร๊าบบบ

โบตั๋น, nv1020, BumpBy และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  24. TopB12

TopB12 New Member Member

155
    89
    0
    แจ่มอ่ะ ชอบๆ

25. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    ขึ้นบน หาคนดูแล post คนเดียว น่าจะดีน่ะ

โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  26. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ขาวสะอาดจิงๆ ชอบๆๆๆ

27. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    งั้นผมจัดทําให้ไหมครับ:D

nv1020, BumpBy และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  28. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    จัดเลยพรี่ :D:D:D:D

29. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ฝาหม้อน้ำครับพี่ :D:D:D

30. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    :):) ใครจะเป็นรายต่อไป อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้