มีใครทำ สเปเซอร์หนุนสปริงบ้าง??

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย mammosxtt, 5 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mammosxtt

mammosxtt New Member Member

34
    2
    0
    มีใครทำ สเปเซอร์หนุนสปริงบ้าง?? อยากถามว่า มีเสียงดังไหมครับ แล้วหนุนขนาดเท่าไหร่ ของผม 1 นิ้วครับเป็น อลูมิเนียม ทำให้รถสูงขึ้นประมาณ เกือบ 1 นิ้ว:cool:

2. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ไปทำมาแล้วเหมือนกัน เพราะถังแก็สมันถ่วง ท้ายรถก็สูงขึ้นประมาณ 1 นิ้วเหมือนกันคับ
    ใช้มา3เดือนกว่าๆ ไม่เห็นจะมีเสียงผิดปกติอะไรนะ :D

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    หนุนสปริงหรือหนุนโช๊คครับ น่าจะหนุนโช๊คมากกว่า มีคนในคลับทำอยู่นะครับ
    เห็นใช้ได้ดีไม่มีปัญหา ส่วนใหญ่ร้านเค้าจะมีอลูมิเนียมทำสำเร็จให้ใส่อยู่แล้วครับ
    แต่มันจะเป็นอลูมิเนียมเกรดต่ำ ใช้ๆไปอาจแตกหรือบุบได้ครับ เลือกที่เป็นเหล็กดีกว่า
    หรือถ้าหาอลูมิเนียมเกรดดีๆได้ก็โอเคครับ

4. กอล์ฟ คนในคลับนี่หมายถึงพี่ป่าวฟะ อิๆ :D

ว่าแต่ ที่บอกใช้มิเนียมเกรดต่ำ พูดซะเสียวเลย :cry:

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    มันยุบได้ครับ แต่คงแตกยากนะ แร้วก็นานมากด้วยกว่าจะยุบตัว อย่าไปกลัว อิอิ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    หมายถึงพี่แหละ แต่ของพี่กลึงมาใหม่ไม่ใช่เหรอพี่ ไม่ใช่ที่มีขายตามร้านทั่วๆไปนี่:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้