รบกวนสอบถามการแปลง NV ใส่ไฟหน้าเซฟิโร่a31

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป 393, 13 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับ... อยากรบกวนสอบถามการแปลงหน้า NV ใส่ไฟหน้าเซฟิโร่a31 งบประมาณเท่าไหร่ครับ (ค่าแรง/ค่าของ) จะต้องเปลี่ยนฝากระโปรงหน้าด้วยหรือป่าว หรือเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

... ขอบคุณมากครับ

1. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    แปลงได้ครับ แต่อยากเลยเดี้ยวซ่ำกัน อิอิไม่เอาหน้า R32 หรอยังไม่มี ค่าแรงกับค่าของต้องมี 40000++++ ครับฝากระโปรงเปลี่ยนครับสีต้องทำครับ หม้อน้ำจะเอาสวยหน้าชิดๆๆต้องเปลี่ยนครับแผงแอร์ต้องเปลี่ยนครับ ระบบต้องทำครับไฟหน้าไม่สว่างครับต้องใส่ซีน็อตครับแก้มซ้ายขวามต้องเปลี่ยนและตัดต่อครับสีต้องทำครึ่งคันหน้าครับ กันชนหน้าต้องสั่งร้านไฟเบอร์ทำใหม่ครับ จะเอาให้สวยต้องใส่พาร์ดที่รับกับหน้าครับไอ้สี่หมื่นนี้ไม่รวมพาร์ดรอบคันนะครับ และที่สำคัญครับต้องหาอู่ที่ช่างเคาะฝีมือดีหน่อยนะครับไม่งั้นจะนอนไม่หลับไปตลอดเลย
    เอาไปดูครับ http://hi5.com/friend/profile/displaySameProfile.do;jsessionid=a-5OpMrzRkGe?userid=187104807
    แนะนำนะครับไม่อยากให้ทำถ้าทำแล้วมันจะบานปลายมากครับสู่เราไปใส่พาร์ดรอบคันก่อนแปลงหน้าเป็นอันสุดท้ายครับ ถ้าแปลงก่อนมันจะทะแม่งๆๆอะครับ

jaturong03 ถูกใจสิ่งนี้
  2. ... ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ครับ
    งบประมาณ 40,000 ผมคงไม่ไหวแน่ๆ ครับ

ไม่ทำแบบยกหน้าตัดมาตัดต่อเลย... ได้หรือไม่

แบบว่า... แค่แปลงตำแหน่งไฟหน้า แล้วเคาะปรับแต่งแก้มกะฝากระโปรงหน้าให้เข้ารูปรับกับไฟ a31 (ได้ไหมเอ่ย) ส่วนหม้อน้ำเดิม กันชนหน้าเดิม สัก

3. pop-ja

2,068
    235
    0

ต้องลองดูครับ :D

4. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ใจรักแต่ไม่มีงบ ต้องทำใจ

pop-ja ถูกใจสิ่งนี้
  5. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    สู้ ๆ จะได้มีฝาแฝด อิอิ:D

6. pop-ja

2,068
    235
    0
    จะดีหรอเพ่:cool:

7. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    :D:D....จะทำไม่ใช่บ้าอย่างเดียวนะครับ ต้อง....?...ด้วย

jaturong03 และ pop-ja ถูกใจสิ่งนี้
  8. ต้อง......หล่อ......ด้วย ใช่ป่ะพี่ไก่
    ไม่ต้อง ยิ้ม (อ้ายป๊อป) ตรูพูดเล่น

jaturong03 และ pop-ja ถูกใจสิ่งนี้
  9. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    อ้าว...

10. pop-ja

2,068
    235
    0
    แหม่ๆๆๆๆๆๆน้องก็ได้แนวทางมาจากพี่นะละคนบ้าอะไรทำnv หนักกว่าผมอีก:D

11. pop-ja

2,068
    235
    0
    แหม่ :mad: มาเป็นทีมเลยนะ นัดกันมาป่าวฟละเนี้ย :D

12. pop-ja

2,068
    235
    0
    ว่าแล้วก็ จัด + ให้ทุกคนดีกว่า

13. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    อยากเป็น r32 อ่ะคับอิอิรถมันเปงไงเหรอ

14. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ต้องมีใจรัก+งบพอสมควรเลยครับ...:D

15. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    *0*

40000 +++++++ แหน่ะ

16. pop-ja

2,068
    235
    0
    มาเช้าๆๆไม่มีอะไรทำ +กันทุกคนดีกว่ากลับมาบวกด้วยนะ

17. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เออ พ่อคนเหลือกิน

18. pop-ja

2,068
    235
    0
    เหลือยังไงหรือพี่เค้ามาถามผมก็ตอบแล้วอีกอย่างรถผมทำมา5 ปี กว่าจะได้เท่าที่เห็นแล้วไอ้ตอนแปลงหน้าเนี้ยผมก็ไม่ได้ขอเงินพ่อแม่ผมสักบาทเรียนด้วยทำงานด้วยไม่ได้เหลือหรอพี่ ผมทำรถไม่ใช้ว่าตั้งใจจะเอาไว้โชว์คนอื่นว่าผมเหลือหรือว่าอะไรหรอผมซื้อมันมาผมก็รักผมเป็นพวกถ้าตั้งใจทำอะไรก็ทำสุด และผมก็ยังดีใจที่ผมขับไปถนนแล้วคนมองว่าถึงจะเป็น nv ที่คนอื่นดูถูกนักหนาแต่ผมก็ทำให้มันเกือบสุดได้ทั้งๆๆที่ผมไม่ได้รวยนะแต่แค่ผมรักมันทุกวันนี้พ่อแม่ผมบอกให้ผมซื้อรถใหม่(เพราะเห็นผมโตขึ้นมั้งแล้วก็คงเห็นผมแต่งซื้อของใส่รถเยอะเกินไปมั้ง)แต่ผมไม่เห็นความจำเป็นที่จะต้องซื้อรถใหม่ก็แค่นั้น และอีกอย่างไอ้คันนี้ละมันทำให้ผมมีได้วันนี้ผมอายุจะ25 ถ้าผมไม่ได้ไอ้คันแดงนี้ช่วยทำงานตอนนี้ผมยังไม่รู้เลยว่าผมจะลุกผีลูกคนยังไงและไอ้คันนี้ละทำให้ผมรู้จักเพือนและพี่ที่ใช้ nv ไอ้รถที่คนอื่นดูถูกมากมายว่าถูกมั้งกระดาษมั้งแต่พอมีใครมาถามผมพูดได้เต็มปากเลยว่าผมใช้นิสสัน NV เพราะไอ้คันนี้ละทำเงินให้ผมมาเยอะมากๆๆ และอีกอย่างที่ผมไม่เคยคิดจะขายรถคันนี้คือมิตรภาพที่ดีในคลับนี้เดือดร้อนช่วยดันเต็มที่(ยกตัวอย่างเลย มีครั้งหนึ่งที่พี่ที่ทำงานผมรถชนที่พระรามสองเค้าโทรมาหาว่าเป็นเยอะผมนึกหาใครไม่เจอโทรหาพี่คนหนึ่งในคลับเราเนี้ยละ(ไม่ขอเอ้ยนามนะครับ)พี่เค้าออกจะที่ทำงานขับรถไปดูให้ผมยังคิดอยู่เลยถ้าไปอยู่คลับอื่นจะมีอย่างนี้ไหมวะเนี้ย นี้คือหนึ่งในความประทับใจที่มีต่อพี่ต่อเพือนในคลับที่ทุกวันนี้อยู่ก็เพราะอย่างนี้แฟร์ดี(ร่วมทั้งพี่อ๊อดด้วยนะ ไปมิตติ้งที่บางแสนที่ไหร่ผมเกรงใจพี่ทุกครั้งเพราะว่าผมกลับก่อนไม่ได้ช่วยเก็บ)

จะแสดงราคาให้ดูละกันนะพี่ผมแค่เตือนว่าทำแล้วมันบานปลาย
    1.ถ้าเอาฝาเดิมไม่ต้องเปลี่ยนแต่ไม่สวย (ของผมชุดแรกพีไก่ขายราคาถูกให้ฝาเหล็กพัลซ่า 3000 บาท)
    2.ไฟหน้า A 31 ราคา 3000 ต่อคู่
    3.แก้มไฟ A31 ซ้ายขวาประมาณ2500-3000 บาท
    4.กันชนหน้างานดิบ5000 บาท
    5.รังผึ่งแอร์ 1200-1500 บาท
    6.หม้อน้ำทองเหลือง 2000-2200 บาท
    7.ค่าแรงค่าทำสีต้องมี 15000-17000 บาท เนื่องด้วยทำสีทั้งครึ่งหน้าแล้วก็เคาะกันทั้งแผง
    8.ค่าพัดลมเป่าไปซื้อของเชียงกงของ AE 100 สองตัวสวยๆๆก็มี800 บาท
    9.ค่าเดินระบบแอร์ ประมาณ 1500 - 2500 บาทเนื่องด้วยต้องเดินสายใหม่แต่ถ้าใครทำได้ก็ลดตินทุนลงไป(พอดีอันไหนผมทำได้ก็ทำเองอันไหนไม่มีเครื่องมือและความรู้ก็ยอมให้เค้ากินไป)
    10.ใส่ซีน็อตตอนนั้น 9900 บาทตอนนี้6500 บาท(ใครไม่ใส่ก็ได้แต่มันไม่สว่างใครใช้A 31 จะรู้)

อันนี้คือที่ผมทำนะคิดราคาต่ำสุดจริงๆๆแล้วมันโดนเยอะกว่านี้มันมีต้นทุนที่มองไม่เห็นซึ่งเรื่องนี้ใครได้ลองทำรถเองและลองผิดลองถูกเองจะรู้ว่ามันหมดเยอะแค่ไหนใครถามผมผมก็บอกว่าประมาณ 40000 นิหน่อยแต่จริงๆๆมีคนสองคนที่รู้ว่าไอ้การแปลงหน้าครั้งเนี้ยผมโดนไปอีกประมาณเกือบๆๆสองหมื่นเนื่องด้วยไม่มีคนให้ปรึกษาผมก็ลองทำเองโดยเอาแผงแอร์3D มาใส่ผลคืองานเข้าระบายไม่ทำแอร์เจ้งทั้งระบบโดนคอมสภาพสวยๆๆ3000 เดินท่อใหม่อีกไล่ระบบใหม่แผงก็ซื้อใหม่อีกโดนไปอีกเกือบหมื่น รอบสองด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการ์ณใส่พัดลมเป่าแค่สองตัว วิ่งๆๆนะดีพอรถติดมันก็ระบายไม่ทันใช้ได้อยู่ประมาณไม่ถึงสองเดือนคอมไหม้โดนอีก6หรือ7 พันได้มั้งเนื่องด้วยตัดเหล็กแล้วขยับเข้าไปเพื่อจะวางพัดลมอีกตัว:cool:

ปล.อันนี้ความคิดผมนะคนอื่นจะคิดไงก็ไม่ทราบนานาจิตตัง และก็คงไม่โพสตอบกระทู้เรื่องราคาและของอะไหล่แล้วละในนี้คนเก่งๆๆมีความรู้เยอะเค้าคงตอบกันได้หมดผมทำหน้าที่คุยขำขำดีกว่า :D
    งอลนะเนี้ยเจอครั้งหน้าเอาหมีกไข่มาเลี้ยงด้วยนะ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤษภาคม 2008
  19. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    +น้ำจิ้มรสเด็ดด้วยนะครับป๋าอ๊อด...อิๆ...:D

20. มานยังดี ยังเอาตังค์ไปทำรถให้สุด จนรถใหม่ๆ ยังต้องอายได้ (มันก้เป็นความภุมิใจ+ความสุขของเรา) เราซิแย่กว่ามานเยอะ เอาเงินมาเล่นสนุ้ก เดือนละ 10000 ไม่ได้ห่าอะไรเลย (ไร้สาระจิง ๆ แต่แม่มก็เลิกไม่ได้ซะที เซ็ง) ไม่งั้นปานี้อีทองกามตรู คงเทพไปแล้ว .......เฮ้อ..บ่นแล้วก็เสียดายตังค์

21. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ทำไปเถอะครับความสุขของเรา ถ้าผมีเงินผมก็จะทำให้สุดไปเลยเหมือนกัน เพราะรถเรานี้ครับเท่าไหรเท่ากัลใช่ไหมครับคุณPop-ja

22. pop-ja

2,068
    235
    0
    คร้าบขอบคุณคร้าบ มาบวกให้ทุกคนต่อ

23. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    .....บวก 10 กันป่าว....แอร์แบล็คคู่...3200...

24. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0

25. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    มีงอนกันด้วย....หุ..หุ

jaturong03 ถูกใจสิ่งนี้
  26. อืม.ม..มม.ม.

27.  
  28. pop-ja

2,068
    235
    0

29. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    มาดูความคืบหน้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้