พี่ๆ คับ เติมแก๊ส lpg ตอนเวลาไหนดี ที่จะได้ปริมาณมาก

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย กฤษดา อ๊อด, 7 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆ คับ เติมแก๊ส lpg ตอนเวลาไหนดี ที่จะได้ปริมาณมาก

1. ตอนมีเงินในกระเป๋าเยอะๆๆครับ

2. ตอนนี้รู้สึกว่า เติมได้จำนวนลิตรเท่าเดิม วิ่งได้น้อยกว่าเดิม

3. ความคิดผมคิดว่าน่าจะเป็นช่วงกลางคืนสักเที่ยงคืนครับ

4. บางคนก้อบอมว่าตอนเที่ยง ตอนร้อนๆ

5. อากาศร้อน ผมคิดว่าน่าจะเป็นไอเยอะกว่า นะครับ

6. คับ ผมกว่าน่าจะเหมือนน้ำมันหรือเปล่าคับ พี่ๆ

7. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    ปัจจัยอื่นน่าจะมีผลมากกว่านะครับ อิอิ

8. ปัจจัย อะไร คับ ที่เครื่อง หรือคนขับ

9. หรือปั้มแก๊ส

10. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    รถมันก็ต้องมีเสื่อมสภาพบ้างล่ะคร้าบ แห่ะๆ

11. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    ผมจะเติมน้ำมันและแก็ส ตอนเช้า ความรู้สึกจะได้มาก ส่วนตัวครับ ถ้าอากาศร้อนน้ำมันและแก็สจะขยายตัว

12. ผมว่าอยู่ที่แรงดันส่งจ่ายของหัวจ่ายด้วย ครับ

13. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    LPG ที่หัวจ่าย ออกมาเป็นจองเหลวหรือแก๊ส ครับ ปริมาตรของเหลวมันเปลี่ยนตามอุณหภูมิด้วยหรือครับ

14. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้