อย่าลืมเปลี่ยนเปลี่ยนน้ำมันเครื่องกันบ้างนะครับ ของผมลืมเช็คว่าวิ่งไปเท่าไหร่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Chanapume Khantahut, 16 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    อย่าลืมเปลี่ยนเปลี่ยนน้ำมันเครื่องกันบ้างนะครับ ของผมลืมเช็คว่าวิ่งไปเท่าไหร่ มั่วแต่ดูว่ามันขาด ไม่ขาด มาเช็คอีกที โอ้วววว แม่จ้าวววว 20,xxx km. ดำปี๋เลย 555 เห็นว่ากึ่งสังเคราะห์ ควรจะไม่เกิน 10,000 km.

1. Paul Chanatuth

Paul Chanatuth Guest

0
    0
    0
    ดีนะยังเหลือ ถ้าหายหมดหล่ะแย่เลย อิอิ

2. Max Jirawat

Max Jirawat Guest

0
    0
    0
    ใช้คุ้ม เลย 5555+

3. ผมเช็คระดับตลอดอ่าครับ เช็คจนลืม ว่ามันนานแล้วนะ 55

4. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    น้ำมันเกียร์เปลี่ยนหรือยังครับ? หรือรอเปลี่ยนพร้อมเกียร์ใหม่ คริๆ

5. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    สิ้นปีนี้ว่าจะไปใช้่น้ำมันเกียร์ นิสสัน

6. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    กระป๋องละ 1800 เองพี่ฐา

7. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    1800x2=3600 เอง -_-'

8. Khieo Naret

Khieo Naret Guest

0
    0
    0
    เพิ่งเปลี่ยนเมื่อวานน้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะ+น้ำมันเกียร์3.5ลิตร 1,420บาท

9. 555 ของพี่เกินมาสามพันและ

10. castrol ไม่ผิดหวัง ครับอึดทน

11. Khieo Naret

0
    0
    0
    ล่าสุดลองใช้ปิโตรนาส เกรดเดียวกับตัวPEคาสตรอล ราคาถูกกว่าหลายร้อย ถ้าไม่ดีก็คงกลับไปคบคาสตรอลเหมือนเดิม แต่เกียร์ยังเชื่อคาสตรอลอยู่

12. ใช้ บีควิก.หรือ act ทุก 5000 ถูกกัน บางทีก้อนำ้มันเครื่องดีเซล.ถูกแต่เปลี่ยนบ่อยดีกว่า.^^

13. Bang Marn

Bang Marn Guest

0
    0
    0
    5,000โล พอครับ

14. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ผมใช่ ptt 5000-7000 ถ่ายทีนึง

15. แหะๆ โผมผิดไปแย้วววว คราวหลังจะไม่ลืมน้าาาา

16. Khieo Naret

0
    0
    0
    อาการหนืดอืดไม่ออกเหรอครับตอนขับ หรือม้ามันเยอะ^_^

17. เลี้ยงม้าไว้หลายตัวครับ แต่ม้าแก่เลี้ยว^_^

18. แงๆ งั้นผมต่อเหลือ 5พันละกันครับ

19. พี่ม๊อค ก็เอาที่แอบซุกๆไว้ตามที่บังแดดบ้าง ตามซอกคอนโซลบ้างออกมาใช้จิคับ ฮิๆๆๆ

20. ptt มันไม่ค่อยเวิคนะ สตารทเช้าๆ เครื่องจะดังนะครับ กว่าจะเงียบเล่นเอาเสีย อารม ส่วนพิโตรนาท เกรด มันหรอกครับ ของแถมแพงกว่าน้ำมัน ( ที่รู้เพราะทำงาน ให้เค้าอยู่ ) จากที่ลองใช้มากับเครื่อง VVl ผมจึงต้องลงทุน กับ castrol นะ มันเงียบอึด ทน ( อันนี้ก็ทำงาน ให้อยู่เหมือนกัน ) วงการน้ำมันเครื่ิอง นะเค้ากำไรกันดีจิง นะ แพงหน่อย แต่เปลี่ยนไม่ต้องบ่อยครับ

21. ได้เวลสเปลี่ยนอีกแล้ว เดือนนี้ 5000 โล ไว๊ไว eneos กึ่งสังเคราะห์ + กอง กะเหลือได้ ลีโออีก 3 ขวด เอิ้กกก^~^

22. พี่ม๊อกมักซุกไว้ในป๋องเบียร์สิงห์

23. Khieo Naret

0
    0
    0
    Chanapume Khantahut ทำงานแถวลาดกระบังเปล่าครับ ถ้าพอหาเวลามาที่ The Hero Car care ถนนหทัยราษ ซ.33 ได้ จะช่วยแก้ปัญหาโคมหน้าเหลืองให้ครับ ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อโคมใหม่

555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้