ต่อสายสัญญาณ Output ที่แอมป์ กับใช้สาย Y อย่างไรดีกว่า

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย 4.5A FE, 21 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4.5A FE

4.5A FE New Member Member

8
    0
    1
    ฟร์อนมีปรีเอาท์ 2 ชุด ต่อเข้าแอมป์ 4Ch ขับ Bi-Amp ลำโพงคู่หน้า
    แล้วต่อ output จากแอมป์ 4Ch เข้า Bass-Box

เทียบกับใช้สาย Y แยกสัญญาณปรีเอาท์ 1 ชุด เป็น 2 ชุด ต่อเข้าแอมป์ 4Ch ขับ Bi-Amp ลำโพงคู่หน้า
    แล้วใช้ปรีเอาท์หลังของฟร์อนตัดสัญญาณเป็นซับ ต่อเข้า Bass-Box

สัญญาณจะถูกดร็อปลงมากไหม แล้วต่ออย่างไหนดีกว่าครับ
    ;););)

2. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    อย่างหลังน่าจะดีกว่า ผมเดานะว่าเหมือนเราต้องการน้ำจำนวน 4 ท่ออ่ะครับ แต่เราดันมีแค่ 2 ท่อแต่เรา Y เพื่อให้มันเป็น 4 ท่อ ยังไงน้ำมันก็ไม่น่าเต็มท่อนะ(กรณีว่าขนาดท่อเท่าๆกันอ่ะครับ)สำหรับผมนะ(ย้ำนะว่าเป็นผมนะครับ)จะทำอย่างหลังอ่ะครับ ไม่มีเหตุผลทางไฟฟ้าอ่ะครับ แต่คิดแบบพื้นๆ น่าจะเป็นแบบนั้นมากกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้