ด่วน!!!!! อาการง่ายๆ ที่ผมแก้ไม่หายสักที ช่างในกำแพงบอก ปันหารถเก่าคับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย มอสซ่าร์คริ๊คริ๊ เพี๊ยวฟ๊าว มะพร้าวแก้ว, 15 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ด่วน!!!!! อาการง่ายๆ ที่ผมแก้ไม่หายสักที ช่างในกำแพงบอก ปันหารถเก่าคับ แต่ก็แก้มาให้แบบ สงสารรถเลยคับขอแรงพี่น้องช่วยแก้ที 1.โช๊ค หน้าซ้ายเหมืแนจะตาย 2. ลูกหมาก ไม่รุ้แตกหรือป่าวคับ เวลาสะเทือนหรือลงหลุมที ดัง "ตึ้ง,กร๊อก,กัก" 3. เวลาเลี้ยว เพลาเลี้ยว มันเหมือนไปสีกับอะไรสักอย่าง บางครั้งก็หอน บางครั้งก็เลี้ยวค้างไม่คืนเลย 4. ช่างต่อตรงพัดลมแอร์ แล้วบอกแก้ไม่ได้ ตอนนี้เร่งเบา แอร์ไม่ได้แล้ว

1. เจอช่างเลวเข้าให้แล้ววว

2. ช่วงล่างnvไม่ซับซ้อนลองไล่เปลี่ยนดูครับเดี๋ยวก็เจอ

3. โช๊คหน้าตายคือมันจะไม่เด้ง เวลายกรถขึ้นโช๊คจะไม่ลงมา จะค่อบๆลง แล้วมีเสียงเหมือน น้ำมันฉีด

4. ลูกหมากปีกนก ดังกุ๊กๆ แต่ถ้าดังเหมือนเหล็กตีกันคือหัวโช๊คครับ ดูง่ายๆ ที่หัวโช๊คด้านในจะมียางอยู่ ยางต้องไม่แตกร้าว น๊อตต้องอยู่เซ็นเตอร์

5. เวลาเลี้ยวเหมือนไปสีอะไรสักอย่าง ล้ออาจไปสีปีกนก จากการตั้ง ศูนย์ที่ไม่ดี ซ้ายขวาไม่เท่ากัน หรืออีกอย่าง ขันดุมล้อไม่แน่น น๊อตอาจคลายได้ถ้าไม่ได้ใส่ฝาเบียร์กิ๊บล๊อก

6. เรื่องแอร์ ผมไม่เก่ง เดี๊ยวคงมีคนมาช่วยครับ

7. สวิสแอร ไม่น่าหายาก. หือแปลงแบบบิดๆมาให้ยังดีกว่าต่อตรง

8. ขอบคุนคับ ช่วยได้ดีเลย ผมขอเวลาศึกษาฝีมือช่างที่ศูนnissanก่อน ว่าจะไปรอดป่าวคับ ที่ทำมา ก

9. ล้อหน้า ช่างบอกลูกหมากแตก แต่ เปลี่ยนไปได้2วันก

10. ก็ดังเหือนเดิม

11. เท่าที่ฟังมาน่าจะหัวโช๊คเสีย

12. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ออกให้ห่างเลยร้านนี้

13. อยู่กำแพงแถวไหนครับ

14. ในเมืองเลยคับ แถวตลาดไนท์ริมปิง

15. ในเมื่องปะ

16. ไปที่ไหนมาบ้างแล้วครับ

17. ลองไปที่ร้านหลีเฮงเสงดิ

18. ถามหาช่างบอยนะ

19. มี เรื่องแอร์ก็ ศูนย์ กับแสงจันทร์ ช่วงล่างก็ ศูนย์ กับ มิดดีเซล กับ1998ยนต์สวัสดิ์ ส่วนเรื่อง เกี่ยวกับเครื่องที่เหลือก็ ศูนย์ หมดเลยคับ

20. อ่อๆคับ เดะอาทิตนี้จะลองไปคับ ช่างบอยช่ายมั้ยคับ

21. ขอบคุณมากครับ

22. บอกว่าแก้วที่ขับ nv van แนะน้ำมา

23. อ่อได้คับ ๆ ^^

"ลูกหมากปีกนก ดังกุ๊กๆ แต่ถ้าดังเหมือนเหล็กตีกันคือหัวโช๊คครับ ดูง่ายๆ ที่หัวโช๊คด้านในจะมียางอยู่ ยางต้องไม่แตกร้าว น๊อตต้องอยู่เซ็นเตอร์" ผมก็ดัง พอเปลี่ยนเบ้าหัวโช็ค เงียบกริบเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้