อะไรคือสาเหตุที่ทำให้รอบเครื่องตกอย่างน่ากลัวเวลาที่แอร์ทำงาน จนเครื่องดับกลางอากาศ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kanjana Boonyakawee, 17 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    อะไรคือสาเหตุที่ทำให้รอบเครื่องตกอย่างน่ากลัวเวลาที่แอร์ทำงาน จนเครื่องดับกลางอากาศ กินแก๊สมากสุดๆ จะเป็นเฉพาะรอบเดินเบา ....ก่อนจะมีอาการเปิดแอร์แล้วเครื่องดับ ก่อนหน้านั้นมันมีเสียงดัง..ฟื๊ดเหมือนลม มาจากแถวๆช่องแอร์ พอไปที่ร้านเค้าบอกน้ำยาแอร์ใกล้จะหมด ก็เติมไปปกติ แต่อาการที่ดังก็ยังไม่หาย....ตอนนี้ต้องวิ่งรถโดยเปิดกระจกแทน...แล้วแว็คคั้มแอร์ เกี่ยวกันหรือเปล่าค่ะ....

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    งงกับอาการรถพี่อ่ะ

2. จะไปหาช่างอะไรดีล่ะนี่ แก๊ส แอร์ งงงเหมือนกัน

3. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ท่อแวคคัมแอร์หลุดป่าวคับ

4. ชี้พิกัดให้หน่อยค่ะพี่ดิว

5. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ท่อยางเล็กๆออกจากท่อไอดี มาผ่านสวิทที่ผนังห้องเครื่อง แล้วไปต่อที่แวคคั่ม ตรงคาบู คับ

6. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ลองมองหาดูว่ามีท่อเล็กๆหลุด หรือแตกบ้างมั้ย

7. มีสายลมแว็คคัมมันมีรอยรั่ว ก็ตัดออกแล้วใส่ไปใหม่แล้ว ใช่เส้นเดียวกันมั๊ยค่ะพี่

8. Dew Romkloa

0
    0
    0
    มันมีหลายเส้น อะคับ

9. ขอบคุณค่ะพี่ดิว พรุ่งนี้จะไปเช็คดู

10. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ลองหาดูครับเสียงลมที่ว่าไม่ได้มาจากแอร์ คาดว่ามันดังมาจากท่ออะไรซักอย่างหลุดหรือแตกแถวๆท่อไอดีที่เครื่องคับ :)

11. อาการเหมือนผมแต่ผมประเก็นฝาแตกครับ

12. Dew Romkloa ..สรุปท่อแวคคัมแอร์หลุดค่ะพี่ดิว..

13. Dew Romkloa

0
    0
    0
    เห็นมะ..ว่าแล้ววว :)

14. พี่ดิว แต่ตอนนี้มีปัญหาที่สวิทต์แอร์ ของรถหนูมันไหม้น่ะ

15. Dew Romkloa

0
    0
    0
    เปลี่ยนคับ :)

16. โชคดีที่มีกลุ่ม Nv club Thailand และที่ปรึกษาปรมาจารย์ขั้นเทพหลายๆท่าน..... ไม่งั้นคงโดนอู่ที่ไม่รู้จักหลอกรื้อเครื่องทั้งคัน....แค่เอารถขับเข้าไปถามอาการ......+++++. ทำไมแค่เปิดฝากระโปรงดูแล้วถึงไม่รู้ว่าสายแว็คคั้มแอร์มันหลุด....กับบอกเรามาว่าต้องรื้อคาร์บู เช็คสายหัวเทียน ระบบไฟรวน...ยุให้วางเครื่องหัวฉีดซะงั้น... สรุปว่าต้องทึ้งรถไว้ให้มันรื้อเล่นๆ .... ก็เลยกับมาตั้งหลักที่บ้าน.... ตั้งกระทู้ถามในคลับดีกว่า...ขอบคุณทั้งพี่ดิว...และพี่เอ...

17. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    หายแล้วใช่ใหมคับพี่กาญ

18. เรียบร้อยแล้วค่ะพี่เอ

19. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เกือบโดนแล้ว ถ้าใจร้อนให้ช่างรื้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้