รบกวนสมาชิกทุกท่าน ผมเรียนปรึกษาเรื่อง ROVER คับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย sabata, 21 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sabata

sabata New Member Member

2
    0
    0
    คือว่าตอนนี้จะซื้อ ROVER 623 GSi คับ ชอบมาก จะเล่นรุ่นนี้แต่ไมีรู้ไรเลย อยากรบกวนช่วยดูตามลิ้งค์นี้ให้หน่อยคับ คันนี้แหละ ราคาเป็นอย่างไร เท่าที่ดูน่าเล่นมั้ย แล้วถ้าผมไปดูต้อง ดูส่วนไหนเป็นหลักในการมอง ROVER หากจะเล่นรุ่นนี้อ่ะคับ อ้อ อีกอย่างนะคับ ราคาน่าจะต่อได้เท่าไหร่

http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=B28085007&row=2

ขอบคุณทุกท่านมากมายล่วงหน้าขอรับและขอเป็นสมาชิกด้วยคับผม

2. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ราคาแรงมาก รองหาดูใน taladrod.com ดูสภาพตัวถังให้อยู่ในสภาพดีก่อน ส่วนช่วงล่าง เครื่องไม่ม่ปัญหา อะไหล่เยอะ

3. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    เคยมีประสบการณ์ครับ

ผมเองก็ได้มาจากที่นี่ล่ะไงก็ตรวจสอบก่อนซื้อให้ละเอียด(เน้นละเอียดนะ)ให้ดู
    1.ตัวถัง
    2.ช่าวงล่าง
    3.ห้องโดยสาร
    4.เครื่อง
    5.ระบบไฟฟ้า
    6.ระบบอุปกรณ์ที่มากับรถ
    7.สภาพโดยรวม(สี,พรม,เบาะ,เข็มขัด)
    ส่วนอื่นๆก็ตามสภาพของรถต้องรับได้ว่ามือ2-3ครับ.
    แล้วค่อยมาปรับปรุงและแต่งเอาครับของผมกว่าจะได้ที่เป็นอยู่ทำเองไปเยอะ
    กว่าจะได้สมบูรณ์มาแบบนี้.ราคาผมว่าแรงมากตอนนี้ของ623ผมจับมาตอนนั้นแค่25ปลายๆแล้วมาปรับปรุงทำโน่นทำนี่ลงเครื่องเสียงไปอีกลงยางใหม่ก็เกือบ3แล้วครับ.ถ้าจะให้บอกทำไรบ้างยาวครับ.ถ้าได้ H22Aยิ่งดีครับ.

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2008
  4. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ห้องเครื่อง สวยมากๆๆ
    ไม่รุ้ 26 นี้ คันนี้ จามาอีกมั้ย อิอิ

5. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    อุ้ย 24 นี้นิ

นัก็เข้าจัยว่า วันที่ 26 มาตลอด !!!
    - -"

6. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    ราคาแรงจิงๆ ครับ เค้าซื้อกัน 2 กว่าๆ

7. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    623 คนเริ่มหาซื้อกันเยอะขึ้นน่ะคับ เท่าที่สอบถามมา......
    เต้นเค้าคงถือโอกาสขึ้นราคาตาม ดีมานด์อ่ะคับ คิดว่า...เผื่อฟลุ๊คขายได้ 348k
    ถ้าเป็นช่วงก่อนโน้นน..ปี97 ไม่เกิน 300k น่ะคับ...
    ถ้างัยลองหาแหล่งอื่นๆ เปรียบเทียบกันดูก่อน ใจเย็นๆคับ

8. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ผมว่าถ้าปี 97 แท้ๆก็น่าจะควรเล่น limited ดีว่านะ
    ออฟชั่นเยอะกว่า ราคาจะสมเหตุกว่า gsi ธรรมดา
    ผมไม่ได้อยากวิจารณ์ ราคาของเต๊นท์มากนะครับ
    เพราะเค้าก็ทำมาหากิน อาชีพใครอาชีพมันครับ

สภาพทุกอย่าง ดูก่อนว่าตัวถังเป็นยังไงนะครับเพราะ
    ทุกย่างนอกจากตัวถัง ทำใหม่ได้หมดแหละ และอย่าเชื่อปี ที่ใหม่
    + เลขกิโลเมตร ที่น้อยๆ นะ เพราะ วิชามาร มันมีเยอะครับ

เป็นไปได้อยากให้ซื้อกะเจ้าของรถโดยตรงจะดีสุดนะครับ

ถูกสุดที่เค้าซื้อกัน ปี 95 160-180000 แต่เก็บงานอีกหลายอยู่

กลางๆก็ ปี 96 230-250000 น่าจะราคานี้ที่สมเหตุสุดนะ

จะประสบการณ์ของสมาชิก

มีพี่คนนึง 96 ซื้อมา 300000 ติดแก๊สหัวฉีดมา หลังจากนั้นรถชนมา2ครั้ง
    รอดตายมาได้ ก็สามารถ ทำงานประกอบอาชีพปกติ จนถึงทุกวันนี้

มีน้องคนนึงก็ซิ่งมาก จนชนรถยับ หัวแตกนิสหน่อย รถพัง แต่เจ้าของก็สามารถ ซิ่งต่อได้จนถึงทุกวันนี้

ส่วนผมซื้อมา ตอน 6 ปีที่แล้ว 450000 รถชนเสาไฟฟ้า แหละ แต่รอดตายมาได้ ครั้งเดียว
    กับเงินแค่นี้ มันก็แลกกับการที่เราสามารถมีชีวิตอยู่ทำงานหาเงินได้จนถึงทุกวันนี้ มันก็โอเคนะ

ก็แค่อยากจะบอกว่า ถ้าชอบ ตัวถัง หรูหรา ออฟชั่นเยอะ อะไหล่ ฮอนดา ราคา ไม่แพง คุณก็คิดถูกแล้วแหละ
    ที่จะเลือก Rover 623 เพราะราคาตอนนี้มันแสน จะถูกมากเมื่อเทียบจากสมัยก่อน ถูกจนราคนิ่งแล้วมา2 ปีกว่าแล้ว
    และส่วนตัวผมว่ามันเป็นรถที่ดีมากๆคันนึงเลยทีเดียว เหมาะมากๆสำหรับวิ่งทางไกล และความเร็วสูง

ขอเสียก็รู้กันอยู่ รถหนัก กินน้ำมันเยอะหน่อย ภายในแคบ

แต่ขอย้ำว่า
    เป็นไปได้อยากให้ซื้อกะเจ้าของรถโดยตรงจะดีสุดนะครับ

9. WATrover

611
    1
    0
    ถึงโอม.

โอมพลาสติกบังโคลนตัวชายล่างกันกระเด็นหาซื้อได้ที่ไหนหรือเอาของรุ่นไหม
    มาใส่ได้บ้างครับ.ผมอยากใส่ให้มันครบๆซ่ะทีเบื่อโคลนกระเด็น.และหินเป็นลอย
    หมด.:cool:

10. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ขอตอบแทนโอม เพราะเป็นประสบการณ์ตรง
    ขอผมไปซื้อของ Accord ตาเพชรมาใส่ ด้านหลังจะพอดีเลย ส่วนด้านหน้าต้องเอาCuter มาปาดหน่อย
    ซื้อตามร้านอะไหล่ทั่วไป ราคาจำไม่แม่งซื้อมาปีกว่าแล้ว ปรเมาณ300 + - ลองหาดู

11. WATrover

611
    1
    0
    ขอบคุณครับ.

แทงกิ้วครับ..:D.ขอบคุณมากครับที่ให้คำตอบ.จะลองไปหาซื้อดูครับ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้