จาเซ็ตโบอะครับ...รบกวนนิดนึง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NeuNg_cha, 22 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NeuNg_cha

NeuNg_cha New Member Member

62
    15
    0
    พอดีว่าอยากจะเซ็ทโบใส่ ga16de อะครับ แต่ปัญหาคือตอนนี้งบหมด
    มีแต่เทอร์โบ กะอินเตอร์ กะไว้ว่าจะขึ้นเขาเทอร์โบแล้วก็เดินท่ออินเตอร์

ไม่รู้ว่า อากาศ กับน้ำมันถ้าเราใช้ของเดิมจะเอาไหวป่าวครับ กล่องก็เดิม
    ถ้ามันเอาไม่ไหวจะต้องปรับปรุงอาไรบ้างอะครับ เอาแค่ที่จำเป็นจริงๆอะครับ

งบหมดจริงๆ เพราะท่อน้ำมันเกียร์(ออโต้)ที่วนเข้าหม้อน้ำมันรั่ว ปนกับน้ำ ฮีทครับ
    ซื้อออย มาระบายร้อนน้ำมันเกียร์ เปลี่ยนท่อน้ำใหม่ทั้งระบบ เปลี่ยนวาล์วน้ำ ถอดฝามาปาด(โก่งอะดิ)
    ก็เลยขัดพอร์ต ไอดี ไอเสียซะหน่อย วิ่งดีขึ้นเยอะครับ แต่ยังไม่หนำใจ อยากจาลอง โบซะหน่อย

เทอร์โบ IHI VF13 RHF4 ครับ รบกวนหน่อยนะครับ
    (หมดๆๆ เงินตรู):cry::cry::cry:

2. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ไม่ถนัดครับชอบโบว์แท้ๆมาจากโรงงาน
    ซัดหายห่วงกว่าเซ๊ตโบว์ครับ:D

3. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    :Dกว่าฟ้าจะสดใส ก็ต้องโดนพายุโหมกระหน่ำซะก่อน

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  4. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาก่อนเลยน่าจะดีคับ

หัวฉีดเดิมไม่พอ

กล่องต้องพ่วง หรือเปลี่ยนทำรอม

เคยปาดฝามา ก้ควรต้องลดกำลังอัดครับ เดิมๆ 9.5:1 พอไหว แต่ปาดมาแล้วเปลี่ยนเป็นเท่าไหร่นี่ไม่รุ้

สู้ๆๆครับ

5. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ไม่ไหว ต้องเพิ่มเรกกูเรต กะเปลี่ยนหัวฉีด บวก กล่องโม บวกกล่องพ่วง ปรับบูส1ตัว บวกเวสเกต บวกปั๊มซิ่ง พอได้แระ

6. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    บานเลยนะเนี้ย

7. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เห็นแล้วผมยังถอยวาง 20 ดีกว่าครับ

8. NeuNg_cha

NeuNg_cha New Member Member

62
    15
    0
    ขอบคุณมากคร๊าบ...

งานใหญ่เลยนะเนี่ย สงสัยต้อง เซ็ทโบ ใส่ลัง ปิดกล่อง ติดก๊อดเทป เข้าตู้ ล้อคกุญแจ แล้วก้อเอากุญแจไปทิ้ง
    ไม่ต้องเห็น ไม่ต้องอยาก...

jojo9 และ NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เอาใจช่วยครับ ตั้งใจ แล้ว ต้อง สู้ ครับ :D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  10. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    จะได้ฉีกแนวไปเลย อิอิ

jojo9 และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  11. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ถูกต้องครับพี่

คิดแล้วทำเลย

คิดแล้วกลัว มันก็ไม่ได้ทำ

แล้วมันก็จะได้แค่คิด..

:thumbs_up:

สู้ๆครับ สู้ๆ :)

12. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    มาแอบดูรถจะแรง

13. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    สนใจมั่งป่ะล่ะค๊าบ :D :D :D

14. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ลองทำเลยครับ ผมเคยมีความคิดแบบนี้อยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่มีความรู้ ไม่รู้จะถามใคร กลัวมันจะพัง ก็เลยพับเก็บโครงการนี้ไป ถ้ามีคำแนะนำแบบนี้แล้วบองทำเลยครับ เป็นกำลังใจให้...

15. macgarage

macgarage New Member Member

116
    39
    0
    สู้ต่อไปจะคอยดูนะครับ

16. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ถ้ามีเงินทุนเยอะ มีเวลาทำ ก็ทำไปครับ...

ส่วนถ้าอยากให้จบๆ ก็วาง 20 ไป

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้