รถน้ำหายอะคับ วันนี้ความร้อนขึ้นผิดปกติ เลยลองเช็คดู ปรากฏว่าน้ำหาย เลยเติมน้ำ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Tanachai Lhong Saosaeng, 9 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รถน้ำหายอะคับ วันนี้ความร้อนขึ้นผิดปกติ เลยลองเช็คดู ปรากฏว่าน้ำหาย เลยเติมน้ำ พร้อมสตารท์เครื่องจนเต็ม มีฟองอากาศเล็กๆ นานๆโผ่ลมาที มีโอกาสฝาโก่งมั๊ยคับ รถผมที่รู้ๆ ปั๊มน้ำรั่วที่คอปั๊ม ฟองอากาศเกิดจากตรงนั้นได้หรือไม่คับ แล้วปั๊มน้ำของเครื่อง SR DET มีใครรู้เบอร์พาสมั๊ยคับ เปลี่ยนเองยากมั๊ยอะคับ ขอคำแนะนำหน่อยคับ

1. พี่หลงอาการนี้เกิดจาก ประเก็นรั่ว คับ

2. เข้าห้องเผาไหม้คับ ตลอดนี้ผมเป็นอยู่ คับ

3. ขอบคุณครับ

4. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    น้ำหายเยอะมากน้อยขนาดไหนครับ

5. ปั๊มน้ำ ของsr ขับหน้าที่มีขายมีเบอร์ เดียวครับ ราคา 1600++ ครับเสี่ย

6. ของพี่เคยฮีทจนเครื่องดับ รอเย็นเติมน้ำก็วิ่งได้ปกติ ของหลังเครื่องไม่ดับ ฝาไม่น่าโก่งนะ

7. น้ำหายน้อยครับ เป็นอาทิตย์คับ คิดส่วนตัว น่าจะหายจากปั๊มน้ำ ไม่รู้สิ เพราะถ้าฝาโก่ง ฟองอากาศน่าจะเยอะว่านี้ หรือไม่น้ำน้ำมันเครื่องก็น่าจะหายบ้าง

8. ผมเคย เกิดตามดที่รังผึ้งหม้อน้ำ ด้านที่ติดกับแผงรังผึ้งแอร์ ก็ว่าอยู่ทำไมน้ำหาย

9. ปั้มรั่วเครื่องเย็นน้ำคงหยดออกมาแล้ว เปลี่ยนเองครับสนุกดี

10. ตอนนี้รถผม น้ำไม่หาย แต่ร้อนกว่าปกติ เมื่อก่อน 85-90 องศา เดี๋ยวนี้ 95-100 เมื่อว่าวานมี100+ มันร้อนไปมั้ยครับ พัดลมทำงานปกติ ตอนวิ่งนี่ร้อนกว่าตอนจอด ก็ไม่รู้เป็นอะไร ???

11. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ไม่รู้นะ ถ้าน้ำหายน้อย ฟองอากาศเม็ดน้อยนานๆมาที ไม่ควรจะเป็นเรื่องประเก็นหรือเรื่องฝาสูปอ่ะครับ

12. อืมครับ ฟองเม็ดน้อย ๆ ตามนั้น เมื่อเช้ายืนจ้องมันอยู่พักนึง

13. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ส่วนยิ่งวิ่งยิ่งร้อน ให้ดูเรื่องหม้อน้ำตัน, ลมไม่เข้า.... ระบายไม่ทันครับ

อ่อ ครับ ป๋ม...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้