พี่รถผมกระตุกตอนออกตัวอ่ะ ถ้าออกตัวเร็วๆๆหน่อยไม่กระตุกพี่ว่าเป็นอะไรครับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Worawot Piyajan, 11 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    พี่รถผมกระตุกตอนออกตัวอ่ะ ถ้าออกตัวเร็วๆๆหน่อยไม่กระตุกพี่ว่าเป็นอะไรครับ ลองโทรถามช่างว่าหัวฉีดหน้าจะตันหรือติดขัด ออกไม่ดีประมาณนี้อ่ะครับ แล้วพี่ทราบไหมว่าล้างหัวฉีดราคาเท่าไรครับ แล้วมีร่านแนะนำไหมที่ ชม.

2. หัวฉีด ปกติมันก็ล้างด้วยตัวมันเองอยู่แล้วคับ ผมว่า ล้างแอร์โฟล์ก่อนดีกว่า

3. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ก่อนหน้านี้รถผมกระตุกครับ ผมเลยจัดการล้าง ปีกผีเสือ แล้วแอร์โฟล์ครับ แต่ยังไม่ดีขึ้นครับ

4. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    เดียวนะที่ว่าล้างเองนั้นอย่างไงครับ งง

5. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    แล้วผมล้างแอร์โฟล์ผมไม่ได้แกะฝาด้านล่างออกนะ ผมล้างเฉพาะด้านในที่มีลิ้นเปิดปิด

6. หัวฉีด มันใช้น้ำมันเบนซินวิ่งผ่านอยู่แล้ว แรงดัน 1-2 บาร์ นั่นก็คือการล้างไปในตัว ลิ้นปีกผีเสื้อ ส่วนใหญ่สกปรก จะติดขัด ปิดไม่สุดบ้าง อะไรบ้าง ล้างด้วยโซเนกก็ได้ หรือน้ำมันล้างเครื่อง ( โซเนกกระป๋องเขียว) ส่วนแอร์โฟล์ ไขกล่องดำๆ ออกมา จะเห็นลวดที่ข้างใน ล้างตรงนั้นแหละครับ มันเป็นเหมือนจุดอ่านค่าของอากาศครับ ระวังอย่าให้ขาดนะครับ ไม่งั้นงานเข้า

7. แอร์โฟล์ ไม่มีลิ้นเปิด ปิดนะครับ

8. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    เค้าเรียกว่าไงนะที่มันเปิดไปทางซ้ายนะ

9. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    เห็นครับที่มันอยู่ในเฟืองนั้นเหรอครับ

10. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    งันผมว่าลองหาน้ำยาที่เค้าขายกันที่ล้างหัวฉัดใส่ในน้ำมันได้ไหมครับ

11. งงเหมือนกันครับ แอร์โฟล์ คือ มองจากกรองอากาศเ้ามา จะเห็นแอร์โฟล์ ไม่ทรสบว่าเครื่องอะไรครับ งงละ

12. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    แล้วพี่ว่าที่ผมติดแก็สเกี่ยวกับหัวฉีดไหมทำให้ตัน เหมือนจะมีขะเมาะเกาะ

13. ถ่ายรูปมาชมดีกว่าครับ

14. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    อืม..... ผมว่ามันไม่น่าเกี่ยวกับหัวฉีดนะ

15. Worawot Piyajan

0
    0
    0
  16. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    พี่มีอีกอย่างตอนเครื่องไม่ร้อนมากไม่กระตุกนะครับ ผมเลยแปลกมาเลย

17. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    รอบเครื่องไม่นิ่งด้วย

18. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ผมลองไปให้พี่ช่างดูครับ ลองเช็กดูวาล์ว หน้าจะต้องตั้งใหม่ครับ เพราะว่ารถติดแก็ส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้