จัดมาละคับ ที่วรจักร ไหนๆ ก็ต้องเข้ากรุงแล้ว ราคา 1600 บาท จากราคาตั้ง 1874 บาท...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Tanachai Lhong Saosaeng, 15 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    จัดมาละคับ ที่วรจักร ไหนๆ ก็ต้องเข้ากรุงแล้ว ราคา 1600 บาท จากราคาตั้ง 1874 บาท พร้อมกรองน้ำมันเครื่อง 160 บล๊อคขันกรองอีก 180 จัดไป แต่ปั๊มน้ำใหม่ มีปะเก็นมาด้วย

1. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  2. อยากเห็นขั้นตอนการเปลี่ยนปั๊มน้ำจัง

3. ต้องลองคับ เอาขั้นตอนการถอดก่อนแล้วกัน เริ่มจาก หาทางถอดสายพาน หย่อนไดชาร์ท เพื่อเอาสายพานเส้นนอกออก จากนั้น หย่อนปั๊มพาวเวอร์ เพื่อเอาสายพานเส้นในออก แล้วก็ถอดพู่เลย์ ด้วยประแจเบอร์ 10 แล้วก็ถอดปั๊มน้ำ ด้วยประแจเบอร์ 10&12

4. ตอนใส่ ยังไม่รู้ว่าจะเจออะไรบ้าง แล้วจะมาเล่าให้ฟังต่อนะคับ

5. ปั๊ม ซื้อร้านไหน หรอคับ

6. ที่วรจักร ร้านประจำผม ร้านพงษ์คับ แต่ที่นั่น ทุกร้าน เค้าโคกันหมด หาของให้ได้คับ

7. At Kai

At Kai Guest

0
    0
    0
    พี่หลง คับ เครื่องตัวนี้ใช้ปั๊มน้ำตัวเดียวกับ P11 ด้วยหรอ

8. ที่ร้านเค้าว่างั้นคับ

9. At Kai

0
    0
    0
    ครับพี่ เผื่อผม เป็นบ้าง แต่ไม่อย่างเป็นอ่ะ แคบมากมีมุมนิดเดียวเอง

10. คับ แคบได้ใจจริงๆ

11. At Kai

0
    0
    0
    แล้วประกอบเสร็จยังคับพี่

12. พรุ่งนี้ เริ่มประกอบคับ วันนี้ขอพักก่อง อิอิอิ

13. At Kai

0
    0
    0
    อ่อ ครับ สู้ ๆ คับพี่

14. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    Pump น้ำ SR20D ขับหน้า มี 3 part number ครับ - ของ DET 4 throttle - ของ DET 1 throttle - ของ DE ของอันที่ 2 กับ 3 เสื้อ pump น้ำเหมือนกัน พวก DET 1 throttle หาของตรงรุ่นกันไม่ได้ก็ต้องเลยตามเลยเอาของ DE มาใส่แทนครับ ^_^

15. At Kai

0
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ โต้ง ^_^

16. ประกอบเสร็จแล้ว งานหินมากๆ ถ้าเครื่องมือไม่พร้อม เบื้องต้น ต้องตั้งสามขา ยกรถ เพื่อนอนไปขันคลาย จุดหมุนที่สำหรับตรึงสายพานปั๊มพาวเวอร์ซะก่อน เบอร์ 14 ด้านบน ไม่มีช่องไข จากนั้น เริ่มประกอบปั๊มน้ำ ทากาวปะเก็น ใส่bolt แล้วจึงประกอบพู่เล่ย์ ใส่สายพาน ตั้งตรึง ( นี่แหละ สุดยอด) อ้อ... ก่อนประกอบ ผมต้องถอดกรองน้ำมันเครื่องออก เพื่อหย่อนปั๊มน้ำลงจากด้านบน... ที่ว่าสุดยอด คือ ต้องตัดประแจ มันไม่มีมุมขัน... พรุ่งนี้ต้องให้ผู้ปกครองไปส่งอีกวัน สายพานพาวเวอร์ ยังตรึงไมาได้เลย จะเอาประแจไปตัดพรุ่งนี้... อิอิอิ

17. At Kai

0
    0
    0
    สุดยอดยากเอาการเหมือนกันนะครับเนี่ยพี่หลง

18. คับ. ... แต่ถ้าเครื่องมือพร้อม ก็โอเคนะ ที่สำคัญ ต้องนอนใต้รถเนี่ยแหละ แม่แรงรถเตี้ย ขึ้นได้ไม่สูง สามขาผมวางไม่ได้ หาทางอยู่นาน 555

19. At Kai

0
    0
    0
    555. ยากตรงนี้อ่ะ

20. Tim Ling

Tim Ling Guest

0
    0
    0
    where can the door rubber

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้