ขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย Golf _Gap, 21 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Golf _Gap

Golf _Gap New Member Member

2
    0
    0
    คือว่า โช๊คข้างขวามันต่ำกว่าข้างซ้ายอ่ะครับ จะแก้ยังไงได้มั่งครับ แล้วมันเป็นที่อะไรหรอครับ

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ

2. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    ของผมเคย เป็นแต่ไม่แน่ใจ ว่าอาการเดี๋ยว กัน หรือเปล่าคับ สาเหตุเกิดจากสปริงหลุดออกจากเปช้าโช๊คคับคือตอนนั้น ตัดแต่สปริง แล้วไม่ได้ตัดฏช๊ค คับ เวลาที่กระโดดแล้ว ทำให้สปริง มันหลุดออกจากเป้า แล้วใช้ไปโดยที่ไม่รู้ พอมาทำอีกที เหมือนกัน คับ ไม่เท่ากัน

3. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    อ้อ ลืมบอกไป เปลี่ยน สปริง คับ สำหรับอาการนี้ ถ้าเป็นเหมือน ผม นะ

4. OakarK

OakarK New Member Member

428
    5
    0
    ถ้าข้างขวาต่ำกว่าข้างซ้ายประมาณ 1 ซม. หรือ 1.5 ซม. ก็ปกติครับ

ถ้าจะแก้ให้เท่ากันก็อาจจะเสริมยางรองสปริงหรือรองสเปเซอร์เอาก็ได้ครับ

แต่ถ้าเยอะกว่านั้น อาจจะต้องเช็คดูแล้วครับ อาจจะเป็นที่บูชยาง หรือที่ตัวสปริงครับ

5. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ตามโอ๊คบอกเลยคับเพราะเป็นปกติของ E36 อยู่แล้วที่ข้างขวาจะเตี้ยกว่าข้างซ้ายนิดหน่อยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้