b11ผมต้องการกดหน้าลงทำไงดีอครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย oetanoojj, 21 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    คือว่าตอนนี้ซุ่มล้อหน้าของรถมันห่างจากล้อมาก ผมต้องการจะโหลดแค่ด้านหน้าต้องทำยังไงมั้งอะครับ แล้วก็เรื่องค่าใช้จ่ายด้วยนะครับแบบ ราคานักศึกษาอะครับ

อาผมอยู่แถวคลองสานนะครับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับขอบคุณครับ:)

2. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    แนะนำทำ สตัทปรับเกลียว ไม่แนะนำตัดสปริง

ส่วนร้าน ....... รู้จักแต่แถว นนทบุรี อะ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  3. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ร้านที่พี่ว่าอยู่แถวนนท์ มันอยู่ช่วงไหนเหรอครับแล้วราคาค่าทำแพงป่าวครับ

4. HeartBanDit

374
    170
    0

ชื่อร้านเสนาโช๊คอัพ คร๊าบบบบ อยู่ตรงข้ามซอยเรวดี 32

ผมไม่ไดทำกับร้านนี้ นะ แต่เคยถามเขา ต่อคู่ ไม่เกิน 3000 คร๊าบบบ (ถ้าเขาไม่ปรับราคาซะก่อนนะ)

5. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    แล้วพี่ไปทำที่ไหนมาครับแล้วราคาเท่าไหร่อะครับ ผมจะเอาสตรัสไปซ่อมอะครับ

6. HeartBanDit

374
    170
    0
    ทำที่โมอาย พูนทรัพย์ ครับ ...

:D:D:D

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    B11 มากันหน่อย เร็ว

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมตัดปิงไปนิ้วนึงแล้วค๊าบ

9. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    แล้วให้ความรู้สึกยังงัยบ้างครับ บริการหลังการขาย กับ ราคา เป็นยังไงบ้าง

10. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    หาสปริงหลอดที่ค่า K มากกว่า เดิม

แล้ว ทำสตรัทไปเลย ครับพี่น้อง

11. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ของผมทำที่ PINIT ครับอยู่ในหมู้บ้าน DK ครับแถวบบางบอน 2500
    โช๊คเดิม ทำสตรัชปรับเกรียว อัดน้ำมันใหม่ 2500 ครับ ถ้าจำไม่ผิด
    หาแผนที่ตามหนังสือ RACE Megazine ครับ

12. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ใส่สตัตปรับเกลียวงบประมาณพันกว่าบาท

13. HeartBanDit

374
    170
    0

หน้าเตี้ยลงครับ แต่ ยังให้ความรู้สึกเหมือนเดิม หรือ ดีกว่าเดิม

เดิมทีผมเคยตัดสปริง ครับ แต่มันกระเด้งกระดอนมากมาย

เลยตัดใจ ไปทำสตัทปรับเกียวเลยดีกว่า แต่ของผมมีเพิ่ม สปริง ด้วย เพราะสปริงเดิมตัดไปแล้ว

มีรับประกัน 1 เดือน ครับ ราคา รวมสปริง 3000 นิดๆ ครับ จำตัวเลขไม่ได้แล้ว เพราะทำมาจะครบปีแล้ว ครับ :D:D

14. TopB12

TopB12 New Member Member

155
    89
    0
    ใส่สตรัทแล้วยังนิ่มเหมือนเดิมป่าวอ่ะครับ

15. deknon

1,753
    66
    48
    เค้ารับประกันแค่เดือนเดี่ยวเองเหรอครับ แล้วพี่ๆมีใครเคยไปทำที่ละโว้บ้างครับ

16. ake sunny b11

ake sunny b11 New Member Member

81
    25
    0
    ของผมตัดทิ้งไปแล้วครับ...(ไข่น่ะ) อิอิ

17. oetanoojj

238
    21
    0
    อา ขอบคุณทุกคนมากๆเลยครับที่มาช่วยกันตอบ แต่ผมเคยได้ยินมาว่า ถ้าเอาโชคเดิมไปทำปรับเกรียวมันมีโอกาสที่จะรูด อันนี้จริงไหมครับ เพราะผมต้องเข้าออกบางขุนเทียนอยู๋บ่อยครั้งมันจะเสียหายไหมครับ

18. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    :D:D:D:D

19. น่าจะขึ้นอยู่กับวัสดุที่ใช้ทำชุดสตรัทด้วยครับ ถ้าได้วัสดุที่มีคุณภาพได้มาตราฐานก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

20. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0

ถูกต้องครับ..แล้วก็ขึ้นอยู่กับร้านที่ทำด้วยว่าเค้าถือคุณภาพงานเป็นหลักรึปล่าว

ทำสตรัชแล้วมันก็แข็งขึ้นหน่อยน่ะครับ...
    ลองเข้ามากดรถผมดูก็ได้ครับ เหมือนจะอยู่ใกล้กัน
    บิ๊กซีพระราม 2 เลยครับ ลงมาที่จอดรถก็เจอเลยครับ

21. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ผมตัดสปริงเอาข้างละ100เอง:D

22. พงศ์ธร

470
    300
    0
    เห็นบ่อยครับคุณนั่นเองขายของอยู่ที่บิ๊กซีเหรอคับว่างๆขอเข้าไปคุยเล่นกัน รถโหดดีครับ

23. พงศ์ธร

470
    300
    0

ถ้าไม่เสียดายโช๊คนะครับลดใบรองสปริงลงผมเคยทำอยู่ใช้ได้ดี โหลดวิธีที่ง่ายที่สุดไม่ต้องยุ่งยากแต่ทำใจเรื่องเวลายุบมากๆจะติดนิดนึง ราคาผมเคยทำที่ pinit ที่คุณเป็กแนะนำนั่นหละคับทำหระมาณ 1000 -.ไม่ต้องกลัวรูด

24. oetanoojj

238
    21
    0
    ขอบคุณมากครับ เดียวเปิดเทอมแล้วจะโทรนัดดูรถอีกทีละกันนะครับ :D ผมชื่อวินนะครับ

25. oetanoojj

238
    21
    0
    ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบปัญหาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ^_^

26. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0

ป่าวครับพี่พงษ์...ดูแลระบบ server ของบิ๊กซีอยู่น่ะครับ
    เข้ามาคุยเล่นได้ครับ
    ผมหลานคุณอุดมไง ที่บริษัทพี่น่ะ จำได้ป่าวครับ

กระจกข้างพี่ตี๋ขายไปรึยังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้