ยังแก้ไขไม่ได้เลยเรื่องกระตุก เครื่องไม่นิ่ง ล้างปีกผีเสื้อแล้ว ล้างแอร์โฟร์แล้ว...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Worawot Piyajan, 26 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    ยังแก้ไขไม่ได้เลยเรื่องกระตุก เครื่องไม่นิ่ง ล้างปีกผีเสื้อแล้ว ล้างแอร์โฟร์แล้ว ตั้งวาว์ลแล้ว ครวทำอย่างไงดี

2. เป็นตอนแก๊สหรือน้ำมันคับ เอาอีกที

3. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    น้ำมันครับ

4. ปั๊มติ๊ก กรองน้ำมันเชื้อเพลิง ท่อทางเดินน้ำมันต่างๆ

5. ปั๊มติ๊ก กรองน้ำมันเชื้อเพลิง ท่อทางเดินน้ำมันต่างๆ

6. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    นี้คือสาเหตุที่ผมถามเรื่องเครื่องใหม่ ว่าจะลงใหม่ดีไหม 5555หาเรื่องเสียเงินอีกแล้ว จะลองจนกว่าซ่อมไม่ได้เป็นคำตอบท้ายสุดที่เปลี่ยนเครื่อง

7. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    คิดเหมือนผมเลยว่าปั่มติ๊กไม่มีเเรงอัดหรือเปล่า

8. กรองอากาศ แอร์โฟล์ ท่อยางอากาศต่างๆ ลิ้นปีกผีเสื้อ

9. จานจ่าย คอลย์

10. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ผมลองแล้วนะถอดสายน้ำมันออกแล้วลองบิดกุณเเจดูออกครับ

11. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ดูแล้วครับออกดี

12. ออก แต่แรงเท่าไหร่ รอบเดินเบา อย่างๆน้อย ก็ เกือบ2บาร์

13. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ท่อยางระหว่างแอร์โฟร์กับลินผีเสื้อ เอามาจากป๋าเทวา

14. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าถึง2บาร์

15. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ถ้าราคาปั่มติกเท่าไร

16. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    หรือจะเปลี่ยนเอาปั่มติกนอกใส่แทนได้ไหมราคาต่างกันมากไหม

17. รถผมเคยไปเสียที่ชัยภูมิ ขับๆ กระตุก เช็คน้ำมัน ถอดท่ออย่างที่ง่า มีน้ำมันออหมา แต่พอเอาเกจมาใส่ วัดแรงดัน ต่ำมาก แถมสวิงอีก ทีแรกก่อนจะเช็ค ศูนย์ทำการล้างแอร์โฟล์ให้ ต่ก็ไม่หาย เลยต้องมาวัดแรงดันน้ำมันเบนซิน

18. ถ้าไม่มีน้ำมันออกมาเลย รถก็สตารท์ไม่ติดแล้วคับ

19. ราคาเซียงกงมีตั้งแต่500-1000ครับ

20. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    มีอีกอย่าง. ตอนติดเครื่องตอนเช้า เครื่องสั่นมากเลย สัก10วินาทีเครื่องไม่สั่นแต่รอบไม่นิ่ง

21. เอาเดิมๆพอครับ อย่าแปลงมันเลย แบบจุ่มนะดีแล้ว

22. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    แต่วิ่งเกิน80ว่ิงดีไม่กระตุก

23. หาเกจมาวัดแรงดัน ต่อปลายท่อน้ำมันก่อนเข้าหัวฉีด โดยเอาเกจไปใส่แทนเลย

24. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    เบาๆๆค่อยไปกระตุกมาก

25. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    เกจอย่างไงครับไม่ทราบ

ไม่แน่ใจว่าCA20 มีACC หรือเปล่า เคยล้างบ้างมั๊ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้