เตือนภัย!!!ระวัง "นายธนรัตน์ หรือออม มีเดช"... (จากจอมหลอกลวงกลายเป็นโจรไฟแช็ก "ถูกจับแล้ว" เริ่มอ่า

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Jern, 20 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    พี่น้องคับ

ระวังคนนี้ให้ดีนะคับ

"นายธนรัตน์ หรือออม มีเดช"

เบอร์โทร 086-331-3133

เลขบัญชี : ธ.ไทยพานิช สาขา สี่แยก ศรีวรา 140-240-9856

ตอนนี้ผมพอรวบรวม คนถูกมันโกง อยู่คับ คาดว่าจาเยอะกว่าที่รุ้อยู่มาก

1.ผมเองคับ สั่งกระจกมองข้างจากมัน ตกลงใน ราคา 1,000 บาท โดยโอนให้ก่อน

แล้วมันก็เบี้ยว ผมต้องรอแต่ของๆมัน โดยที่ขับรถไม่ถนัดเลย เพราะกระจกมองข้างแตก

2.คุณอาร์ม ยุดยา สั่งไฟท้าย(ถ้าจำไม่ผิด) ในราคา เกือบ 1,000 บาทเหมือนกานคับ

แล้วก็โดนมันเบี้ยว ตามนิสัยในหัวมัน

3.คุณจิ๊บ สั่งช่องแอร์ซ้าย-ขวา แล้วก็ที่ล็อคสายเบทล์ ตกลงในราคาเท่าไร ไม่ทราบนะคับ

แต่ที่ทราบก็คือ โอนเงินไปแล้ว แล้วก็โดนเบี้ยวเหมือนกาน

ทุกท่านที่พูดมา รวมทั้งผมด้วย ต่างโดนไอ้ออม หลีกเลี่ยงโดยการ

-ปิดเบอร์หนี (จุกตูด)

-การแก้ตัวแบบปันยาอ่อน เช่น มือถือหายบ้าง อยู่เขมรบ้าง ไปตายบ้าง ...นะคับ

-แถมยังมีการบอกจารับผิดชอบ ด้วยความเป็นลูกผู้ชาย

....555+ นี่ คุณออม ไหนล่ะความเป็นลูกผู้ชายของคุณเนี่ย

เอากระโปรงหมาบ้านผมไปใส่ดีไม๊คับ

ทุกคนเดือดร้อนนะคับ

ไอ้เงิน มันเล็กน้อยอยู่แล้ว (เล็กน้อยจนไม่คิดว่าจามีคนโกง)

แต่เสียดาย เวลา ความหวัง และความไว้วางใจ ในการซื้อ-ขาย ทางเน็ตนะคับ

ผมเอง ซื้อ-ขาย ในเน็ตมาก็ไม่น้อยนะคับ ทุกครั้ง ผมรู้สึกดีใจ ปลื้มใจ กับมิตรภาพที่เกิดขึ้นในนี้

คนเรา เหนกันแค่ตัวหนังสือที่พิมลงไป แต่กลับไว้ใจกัน ซื่อสัตย์กาน ได้ของที่ต้องการ

ยิ้มออกทั้งสองฝ่าย เปนมิตรภาพที่ยิ่งใหญ่

แต่คุณ กลับกำลังมาลบภาพเหล่านี้ออกไป

นึกให้ดีนะคับ ความดีทำอยาก กว่าที่คนจาไว้ใจกันในเน็ต

แต่ความเลวทำง่าย คุณมาทำให้วงการนี้เสื่อมเสีย

ถ้าคิดได้ ก็ติดต่อ ผม และพี่ๆคนอื่น เร็วๆๆนะคับ

ผม เจิ้น 086-930-6813

พี่อาร์ม ยุดยา 089-764-1406

คุณจิ๊บ ผมไม่รุ้เบอร์นะคับ แต่ถ้าอยากได้ ผมจัดให้อยู่แล้วคับ

ผมขอโทดพี่ๆคนอื่นด้วยนะคับ

ถ้าบางคำไม่สุภาพ แต่ผมอยากให้เหนใจคับ อยากให้รุ้ถึงความรุ้สึกของพวกผม ที่โดนการกระทำแบบนี้

ขอบคุณคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2009
    tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    เห้นใจคับ รู้หน้าแต่ไม่รู้ใจ

3. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    เอาใจ ช่วย คับ เจิ้น ขอให้ ได้เงินกับ ไวไว

เงิน ไม่เท่าไหร่ เอง อ่า ยังทำ กัน ได้ นะ คนสมัย นี้

สาด เจงๆ

4. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    หากินอย่างงี้ มีลูกมีเมียจะเลี้ยงเค้ายังไงว้า

5. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    เอาไรมากมายกับคนพวกนี้
    เพื่อนผมโดนมาเหมือนกันครับ รู้จักกันซึ่งๆหน้ายังโดนเลย

6. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    โกงกันหน้า ด้านๆเลย คนขายของในเนตเค้าเสียชื่อหมด เอาเงินเค้าไปก้อไม่เจริญหรอกคร้าบ

7. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    แย่ๆๆคับ

ไม่เคยคิด ไม่เคยฝัน ว่าจาได้ตั้งกระทู้แบบนี้

โชคร้ายจิงๆคับ

8. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    ได้คืนไวๆๆนะน้อง

9. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    "ออม ศศสรวง บุญะกาญ" จำไว้ว่าเป็น "อม ค..ย กรรมนะกาญ"

10. HardyBoy z

HardyBoy z Guest

0
    0
    0
    เฮ้อ ทำกันได้นะคนเรา

11. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    ดีครับ เตือนๆกันไว้ เพื่อนๆจะได้ไม่โดนหลอกกันอีก

12. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    อ้าว...เฮ้ย เจ้าตัวอยู่ไหน ออกมาเคลียตัวเองหน่อย

13. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แย่ครับ อย่าทำแบบนี้เลย

ออกมาเคลียด่วน

14. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ไม่มาแล้วหละเชิดดีฝ่า

15. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    นิสัยเสีย

16. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาใจช่วยคับให้ได้เงินคืนไวๆคับ อัพคับ

17. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ไหงงั้นอ่ะ

ขอให้ได้คืนไวๆๆคับ

18. ELEMENT

ELEMENT New Member Member

403
    4
    0
    เจิ้น.........พี่คิดว่าทำบุญให้สัมพเวสีที่มันไม่ได้ผุดได้เกิดไปก็แล้วกัน

ทุกท่านคงทราบนะคับว่า ใครซื้อของขายของในนี้อ่ะ ถ้าคนไม่มีเงินเค้าจะถามซื้อของคุณทำไม ใช่มั้ยคับ คนอยากซื้อก็อยากซื้อ คนอยากขายก็อยากขาย ผมเชื่อว่าทุกท่านในเวปก็มีใจรักในการแต่งรถ ทำรถเหมือนกัน แต่................................เงินน้องผมไม่กี่บาท คุณเอาไป...........มันจะรวยขึ้นมามั้ยอ่ะคับ

19. กข-2394

กข-2394 New Member Member

497
    0
    0
    งืมๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เอาตังค์น้องผมคืนมา

20. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    เอาใจ ช่วย คับ เจิ้น
    มันไม่ใช่นิสัยแล้วละ มันเป็นอาชีพของเขา (มืออาชีพจิงๆๆๆ ป

21. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    แย่จริงๆครับ ระวังกันด้วยนะครับทุกคน

22. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    เจิ้น ไปถึงบ้านเลยดิ กลัวไรวะ เด๋วว่างเด๋วพี่ไปด้วย

อยากเห็นหน้าวะแสรด

23. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้เงินคืนไวๆนะครับเจิ้น

24. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0

หัวอกเดียวกันเลยเนาะ น้องเจิ้น พี่หนึ่ง อิอิ คนแม่สอดโดนเชิดเงินอีกและ เอาใจช่วยครับน้องเจิ้น ขอให้ได้เงินคืนไวๆนะครับ คนชั่วอยู่ได้ไม่นานหรอกสังคมนี้

25. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ช่วยอัพนะครับ:mad:

26. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    น่าจะเหนใจหัวอกคนรักรถเหมือนกันนะคับ

27. ++E..L.L..E++

++E..L.L..E++ New Member Member

793
    1
    0
    คนเราก้อนะ..เฮ้ออออออ

อัพให้น้องเจิ้น

28. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ไม่น่าทำกันเล้ย.....

29. Sandy

Sandy New Member Member

129
    3
    0
    คนแบบนี้อยู่ไม่นานหรอกครับ...คนทำมาหากินอย่างเราๆท่านๆไม่ต้องไปออกแรงตามหรอกครับ...เดี๋ยวซักวันมันเจอของจริงเข้า มันนั่นแหละจะเดือดร้อนเอง

อ้ายออมเอ้ย อ้ายออม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้